อยากได้ turbo 4d56 เดิมครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nop - pro, 3 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nop - pro

nop - pro New Member Member

9
    0
    0
    พอดีพึ่งได้รถมาลองขับดูผมว่ามันกินนำมันไป เลยอยากติดโบแต่กลัวพังเลยจะติดโบเดิมที่มากับเครื่อง 4d56 ทั้งหมดพร้อมติดตั้งราคาเท่าไหร่ครับ รวมฝาปั้มโบด้วยครับ ไม่เอาอินเตอร์ ตอนนี้มีคลัท osแผ่นเดียวอยู่แต่ยังไม่ได้ใส่ไม่รู้ว่าจะแม็ตกับชุดโบเดิมเปล่า ขอความรู้ด้วยครับ และราคาด้วยจะติดเลย

2. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    รถที่ได้มาไม่มีเทอร์โบใช่มั้ยครับ ติิดเทอร์โบจะประหยัดน้ำมันขึ้นนิดหน่อยครับ แต่ถ้าเหยียบบ่อยๆก็กินเหมือนเดิมนะ ใส่โบเดิมๆไม่ต้อง ครัช OS ก็ได้ครับ ครัชเดิมก็เอาอยู่นะผมว่า มันหนักเครื่องเปล่าๆนะ โบเดิมยกชุด ไม่น่าเกิน 3000-5500 ราวๆนี้ครับ ขึ้นอยู่กับสภาพด้วยนะครับ :D:D:D:D:D

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เข้าไปดูที่ http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=282
    ในกระทู้ที่ติดหมุดไว้ ราคา 3500 ทั้งชุด ยังไม่ต่อราคานะ ครับ

4. nop - pro

nop - pro New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วถ้าใช้ os จะทำให้เครื่องพังเปล่าครับ

5. oreo

oreo New Member Member

176
    0
    0
    up....จ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้