วิธีติดตามเมื่อรถหายได้เร็วที่สุด.....

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GLOCK 45, 2 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GLOCK 45

GLOCK 45 New Member Member

65
    0
    0
    วิธี ติดตามรถ เมื่อรถหายได้โดยเร็วที่สุด หากมีเหตุจำเป็นที่จะต้องจอดรถไว้ ไม่ว่าที่ใดก็ตามย่อมมีโอกาสเสี่ยงที่จะถูกโจรกรรมได้เสมอ และเมื่อมีเหตุเกิดขึ้น เป็นเรื่องยากยิ่งที่จะติดตามกลับคืนมาได้ อันเนื่องมาจาก กำลังของเจ้าหน้าที่มีน้อยและไม่รู้เส้นทางการหลบหนี ดังนั้นจึงมีอีกวิธี ซึ่งเป็นวิธีที่ได้ผล 100 % คือให้ท่านหาโทรศัพท์มือถือราคาถูกๆแต่ ใช้งานได้ดี Battery ดี ซิมการ์ดระบบใดก็ได้ เปิดเครื่องและซ่อนไว้ในรถในจุดที่ลับตาที่สุด ที่คิดว่าคนร้ายจะไม่เห็น เปิดเครื่อง ปิดเสียง ปิดสั่นทิ้งไว้ในรถเมื่อท่านต้องจอดในบริเวณที่มีความเสี่ยง และล็อครถ ของท่านตามปกติ กรณีเกิดรถหาย ให้แจ้งที่ 191 เพื่อให้เจ้าหน้าที่ประสานงานกับผู้ให้บริการเครือข่ายของหมายเลขโทรศัพท์ ที่ท่านซ่อนไว้ในรถเพื่อค้นหาตำแหน่งของรถท่าน เพื่อการติดตามจับกุมได้ อย่างรวดเร็ว โดยส่วนใหญ่ รถที่หายจะยังอยู่บนถนน หากที่ใดมีคลื่นโทรศัพท์ ก็จะสามารถระบุตำแหน่งได้
    พอดีผมอ่านเจอเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์อยู่บ้าง เลยลอกเขามา ถ้ามีคนเคยเอามาลงแล้วหรือทราบกันแล้วก็ขออภัยครับ.....

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมม ขอบคุณครับ

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    แจ่มคับ....ขอบคุณคับ.....

4. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    ขอบคุณค๊าบ อิอิ

5. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

6. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    ขอบคุณครับ..............

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ขะขะขะขะขะ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้