ขอถามเรื่องเพลาขวาตัวในที่ติดกับเสื้อเกียร์

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย JHMEH, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    คือว่าเพลาขวาตัวในที่ติดกับเสื้อเกียร์ไม่แน่นครับ
    1. หัวเพลาตัวในที่เสียบเข้าไปในเสื้อเกียร์ มันมีอาการคลอน (ไม่แน่น) ผมลองจับยกขึ้นลงดู มันขยับได้มากกว่าปกติ เมื่อเทียบกับข้างซ้ายแทบไม่ขยับเลย
    2. เวลาวิ่งก็มีเสียงดังและอาการสั่นด้วยครับ เป็นทั้งทางตรงและเวลาเลี้ยว
    (ผมลองเปลี่ยนเพลาเส้นใหม่ แหวนล็อคปลายเพลาก็ยังมีอยู่ แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลย ) *ใครเคยเป็นบ้างไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    เพลาต้องมีการให้ตัวได้ด้วยครับ อาการปกติถ้ามันไม่ดังเวลาออกตัวหรือวิ่ง

3. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    มันไม่ปกติครับ เพลามันดังกุกๆ ตลอดทั้งเวลาออกตัวและตอนวิ่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้