Nv ใครใส่ดิสหลังบ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zumo_X, 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    Nv นี่สามารถแปลงเป็นดิสหลังได้มั๊ยครับ

2. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แปลงได้คับ แต่รถผมไม่ได้ทำ

เดี๋ยวรอผู้ที่ทำมาแล้ว

มาอธิบายให้ฟังนะคับ สวยๆทั้งนั้น

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
  4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ใส่ได้ครับ
    แต่ต้องแปลง
    เอาของ R32 B13 B 14 มาใส่ได้หมดครับ
    ราคาค่าแปลง ถ้า r 32 ก็ไม่น่าเกิน 3500 ครับ

5. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    ค่าแปลงคู่ละ1500

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ว่าจะแปลงเหมือนกันแต่ยังลังเลอยู่ เดี๋ยวค่อยคุยกับพี่เบิ้มดีกว่า ...อิอิ...

7. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    อยากได้อยู่เหมือนกัน แต่รอ งบลับ

8. เคยเห็นของพี่นกอยู่ครับ

9. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    มีรูปไหมอะคับสนใจอยู่เหมือนกันคับ

10. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามนี้เลยครับ ขออนุญาตนะครับพี่ PoP
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=626100

11. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    แปลงได้ครับ r32 อาจจะต้องดูล้อนิดนึงนะครับ แต่แปลงหลังนี่ใช้จานเดิมได้ครับเพราะไม่ติดคอม้า ถ้าแปลงหน้านี่ต้องเปลี่ยนจานให้ใหญ่ขึ้นเพื่อหลบเบรคและจะได้ไม่ต้องตัดคอม้า

ค่าแปลงต้องดูร้านดีดีครับ ที่ผมทำประมาณ 3500 เคยเจอบางร้านไม่แพงแต่ทุบและเปลี่ยนของเราเละเลย บางร้านแปลงหน้าก็ตัดคอม้าโดยไม่ถามด้วยครับ ดูร้านดีดี

ขอบคุณครับ

12. payayam

702
    13
    0

13. payayam

702
    13
    0
    คือว่า ไปซื้อยกดุมหลังของ R32 มาเลยหรอคับ (ไม่เป็นเลยโทษที่คับ) :):)

14. Nowbassist

296
    3
    0
    ไม่แน่ใจเรื่องดุมหลังนะครับ

แต่ที่ผมกำลังจะทำคือซื้อคาลิปเปอร์กับจานR32 มา ค่าของก็แล้วแต่ร้าน ประมาณ 3,xxx-4xxx บางร้านซื้อครบชุดหน้าหลังจะประมาณ 6,xxx-8,xxx แค่นั้นครับ

ค่าแปลงติดตั้งก็ประมาณ 3,500 ขึ้นไปครับ ผมเคยทำด้านหน้ามา เลยไม่ทราบว่าข้างหลังทำอย่างไร แต่ข้างหน้าเค้าก็จะเอามาล้างลูกสูบ ไล่ๆๆๆๆ แล้วก็จะถอดชุดเบรคเก่ามาวัด เอามาเทียบๆๆกันกับคอม้าชุดเบรค แล้วก็เอาจานมาเจียรให้เหมือนใหม่ วัดๆๆๆๆ เจาะรูจาน แล้วก็เอาจานมาวัดขนาดรูแล้วก็อุดรูเก่าเจาะรุใหม่ให้เป็น 4/100 จากนั้นก็เอาไปวัดกับรถ ไอ้ส่วนที่มันเกินก็ทุบๆๆๆๆ จริงๆขึ้นตอนมันนานนะครับ เช่นเจาะรูจานและเทียบกับคอม้า อ้อ ต้องสร้างอเดปเตอร์เพื่อยึดเบรคใหม่กับคอม้าเดิมด้วยครับ ช่างเค้าจะมีแบบอยู่ ข้อสำคัญคือต้องไม่ตัดคอม้านะครับ เบรคหลังมันจะทำคล้ายๆกันแต่ไม่มีคอม้าครับ

ที่เล่ามานี่คือผมอยู่กับช่างตลอดนะครับ แต่อาจจะตกหล่นบ้าง พอดีเพื่อนเป็นอู่แปลงเบรคอ่ะครับ อู่ชื่อโมอายเลยเกาะติดได้ตลอด

ขอบคุณครับ

15. Nowbassist

296
    3
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=630602

ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่เคยจะพาเพื่อนคนนึงไป เพื่อนขับแจ๊ซ แล้วค่าแปลงมันแพงไป เลยไปแปลงที่อื่น สุดท้ายก็ต้องกลับมาแก้งานที่นี่ครับ

16. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    a 32 ตัว นอก ครับ ใส่อยู่ 6500 รวมแปลง 4 ปีที่แล้ว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้