พอดีอยากลงJ .เลยมีคำถามคร้าบ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย aseanit, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aseanit

aseanit New Member Member

24
    0
    0
    TT133 ลงJ ต้องระเบิดห้องเครืองไหมคร้าบ

แล้วถ้าระเบิด จะเข้าไปลึกไหมหนอ

ขอบคุณที่ชี้แนะคร้าบ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมว่าไม่ถึงขั้นระเบิดหรอกครับ

แต่อาจจะย้ายหม้อน้ำ

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    จะวาง J แล้วหรือครับ ถ้าวางเสร็จแล้วนำมาให้ชมบ้างนะครับ:)

4. aseanit

24
    0
    0
    โปรเจคนี้ไม่ปลายปีก็ต้นปีหน้าคร้าบ

เครื่งเดิมยังฟิตอยู่ แต่ก็อยากเหยียบสัก200เหมื่อนกัน

พอดีไปลองขับevo8เพื่อนมา

แล้วมานส่ะใจดี แต่ของเพื่อนมาานได้300+ แต่ใจผม200ก็พอแล้ว

5. audy!

1,075
    2
    0
    200เลยเหรอครับ:eek:ยังไงก็เซ็ตช่วงล่างให้หนึบๆนะครับ:)

6. aseanit

24
    0
    0
    อันนั้นแน่นอนครับ

แต่ไม่แน่อาจจะทำแบบประหยัด

ติดแก้สแล้ววิ่งเอาแค่180

เอาไม่ให้พวก3ดอจี้ตูด วิ่งที่ไรโดนจี้ตูดทุกที

7. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    Evo8 300+ เลยหรอ

8. audy!

1,075
    2
    0
    180ก็กำลังดีนะครับ เพราะว่าหน้าปัทม์เข็มไมล์ของรถรุ่นเรามันมีแค่180ครับกำลังสวยครับ:)

9. SatitpongJ

SatitpongJ New Member Member

55
    0
    0
    เอาพอประมาณดีที่สุดครับ...

10. aseanit

24
    0
    0
    ของพี่เพื่อนผมประมาณ800+กว่าแรงม้าน่ะคร้าบ

พี่มานเอาไว้ขับหนี้เมียน่ะคร้าบ

11. pmtclub

pmtclub New Member Member

24
    0
    0
    รถผมก็วิ่งเกิน180นะทะลุไมล์เลย กดยังไม่หมดเลยกลัวไมล์ขาด ทางตรงก็นิ่งอยู่นะแต่ห้ามเลี้ยวมีหลุดแน่ อิอิ ของผม1G-GEยังไม่ได้ตีเฮด ถ้าจะทำกี่บาทครับ

12. audy!

1,075
    2
    0
    ถ้ากดหมดจะได้ประมาณเท่าไหร่ครับ
    แล้วถ้าเกิน180เข็มไมล์มันจะอยู่ในรูปแบบไหนครับ
    แรงจริงๆนับถือเลยครับ :)

13. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    เกิน 180 เหมือนกันครับ

ด้วยพลัง 1G-FE โมนิดหน่อย

14. pmtclub

pmtclub New Member Member

24
    0
    0
    เข็มมันจะค้างอยู่ที่สุดไมล์อะครับ
    ต้องเปลี่ยนไมล์ก่อนอะถึงจะกล้ากดหมด ว่าได้เท่าไรผมว่ากดไปเรื่องๆ200น่าจะมีหวังแต่ต้องถนนเรียบและตรงนะผมถึงจะกล้ากด ไม่งั้นไม่รอดแน่ อิอิ

15. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    จะแรงกันไปไหนเนี้ย อิอิอิ ไม่ได้มานาน ครับๆ

16. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ไม่ต้องระเบิดหรอกคับ ทุบห้องเกียร์นิดหน่อย

ปล. ยังไงก็ขับรถกันระวังหน่อยแล้วกันน่ะคับ กว่าจะโตมาได้ขนาดนี้พ่อกับแม่เหนื่อยน่ะคับ:)

17. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ตามที่เอ็กซ์บอกครับ รถแรงแต่อย่าเอาชีวิตเราไปเป็นเดิมพันเลย ได้ไม่คุ้มเสียหรอก มันส์แป๊บเดียว แต่ถ้าพลาดมาก็ยาวนะ ............................. เป็นห่วงทุกคน

18. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ระวังพลาดนะครับ

เพราะว่าความเร็วระดับนี้เนี่ย ถ้าพลาดแม้สักพริบตาเดียวเนี่ย.... ;)

19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ถึงจะอัดทางโล่งๆยาวๆแต่อะไรก้เกิดขึ้นได้ครับเพลาขาดปักลงพื้นคุณก็.......แล้ว

ตัวอย่างมีให้เห็นอย่างที่คลอง5รถทำมาเป็นล้านเซฟทุกอย่างวิ่งทางโล่งๆ(ในแทร็ค)โล่งพอไหมยังไม่รอด

แล้วรถอย่างเราๆชิ้นส่วนจะหลุดแหล่อยู่แล้วจะทานความเร็วขนาดนั้นไหวหรือ คิดเอานะ

20. - -* สยอง

21. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    ตามที่พี่ x พี่บอย พี่กอล์ฟ พี่แว่น กล่าวไปเลยครับ ถูกต้องสุดๆ

เอาพอได้กด แซงพ้นเร็ว เต่าไล่กัดยางไม่ทันก็พอ
    ^^

22. aseanit

24
    0
    0
    ได้ฟังพวกพี่พูดมาทำให้ผมคิดได้ขึ้นเยอะครับ

รถรุ่นเราๆ 120-150ก็หรูแล้ว

แล้วตอนนี้ก็ได้140นิดๆอยู่แล้ว

แตถ้าวิ่งเกินนี้สงสัยได้ปิวแน่

ขอบคุณพวกพี่ๆมากคร้าบ

มีตังค่อยทำคันอื่นแทน

ยังอยากมีรถวิ่ง200+ไว้สักคันอยู่งะ

23. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    รถผมก็วิ่งได้แค่ 140 นิดๆ (เครื่อง12R) แค่นี้ก็พอใจแล้วคับ

24. audy!

1,075
    2
    0
    เอาน่า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มันก็ต้องมีบ้างในบางลีลาแหละครับ ซัดกันขำๆครับ อิอิ:D:D
    แต่ก็อย่าให้แรงเกินนะครับเดี่ยวรถจะบินเสียก่อนครับ:)

แต่ถึงยังไงก็อย่าลืมนะครับว่าต้องขับขี่กันอย่างระมัดระวังนะครับ และต้องปฎิบัติตามกฎจราจรอย่าง
    เคร่งครัดด้วยนะครับ เพื่อความปลอดภัยแก่ตัวเองและผู้อื่นครับ:)

เป็นห่วงเพื่อนสมาชิกทุกท่านนะครับ พี่น้อง:)

25. audy!

1,075
    2
    0
    ใช่แล้วครับ รถผมตอนนี้ก็ได้ประมาณ 140 กิโลเมตรต่อชั่วโมงครับเต็มที่ครับ
    ถ้าอย่างนั้นเราหันมาแต่งแบบคลาสสิคหรือretroกันดีมั้ยครับ สวยดีเหมือนกันนะครับ:)

26. rv26

rv26 New Member Member

20
    0
    0
    กินเจเนี่ยยอดนิยมเลยยุคนี้ แต่สำหรับRT100 เนี่ยมันออกแบบมาสำหรับเครื่องไม่เกิน 2000 cc. ช่วงล่างหน้าดิสก์เบรค หลังดัมเบรคสำหรับรถรุ่นนี้เมื่อช่วงปี 80 ถือว่าทันสมัยมากเลยเพราะรถในยุคเดียวกันแค่ดัมเบรคทั้งสี่ล้อ โดยส่วนตัวผมขอแนะนำว่าหากไม่ต้องการลงทุนทำมากก็คงต้องมองเครื่องตัวอื่นเผื่อไว้เช่นสี่สูบ 1800-2000 cc. ง่ายกว่าแก้ไขน้อยช่วงล่างถ้าต้องทำก็คงไม่ต้องแก้ไขมากเท่าวางเจ แต่หากตั้งธงว่าจะวางเจแน่นอน ก็คงแนะนำว่าจะต้องทุบหรือไม่ขึ้นอยู่ที่ช่างที่จะวางให้เราว่าคำนวณเก่งไม่เก่ง ที่ว่าไม่ต้องทุบเนี่ยอาจวางแล้วไม่ได้เซนเตอร์ก็จะทำให้รถหนักหน้าว่างลำบากเวลาเข้าโค้งแรงๆ ของผมทุบครับผ่าซุ้มเกียร์เลยติดแน่นอน แต่หากไม่ผ่าแค่ทุบอาจได้แต่ขอเตือนว่าเวลาซ่อมบำรุงจะทำยากมากของผมเจอครั้งนึงเซนเซ่อร์เกียร์ถอยมันสกปรกกว่าจะแกะออกมากได้ลมแทบจับ ต่อไปช่วงล่างเนี่ยไม่พอแน่นอนทั้งเบรคและโช๊คอัพต้องอัพเกรดสถานเดียวส่วนที่ว่าจะต้องใช้ของอะไรบ้างเนี่ยแล้วแต่ว่าชอบแบบไหน ในคลับเราวางเจหลายคันทั้งนายบอย นายX อีกหลายๆคนสามารถขอคำแนะนำได้เลยเพราะไม่มีสูตรตายตัว (คันของผมทำคือ เฟืองท้ายเปลี่ยนใหม่ทั้งเส้นใช้ของคราวน์ เบอร์3.9 เน้นวิ่งประหยัด โช๊คอัพแก๊สของลุงแซมเพื่อนน้าเหลิมแก๊สไทย เบรกทำเป็นดิสก์ 4 ล้อใช้ของ R32 ถ้าถามความเห็นผมขอฟันธงเลยว่าใช้สี่สูบดีกว่าประหยัดกว่าเยอะเลยถ้าไม่เน้นแรงตอนนี้นึงถึง 4S ตัวกว่ามากโคตรประหยัด):confused:

27. rv26

rv26 New Member Member

20
    0
    0
    ขออภัยท่านเจ้าของกระทู้ผมดูไม่ดีคิดว่า RT แต่TT ก็คงไม่ต่างมากจากแหนบหลังเป็นสปริง:eek:

28. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0

ขนาดติดแก๊สแล้วนะเนี่ยคุณพี่ คราวหน้าเปลี่ยนมาลง Commonrial เลยมะ เปลี่ยนแนวมั่ง :D:D:D:D:D

แต่น้องเขาเน้นแรงอ่ะนะที่อ่านดู ถ้าจะทำก็คงไม่ห้ามหรอกครับ ไม่ใช่รถผม เงินผม ไม่ใช่ครอบครัวผม แต่ถ้าทำก็อยากให้ทำให้ครบนะครับ ช่วงล่าง เบรค เอาให้ดีๆ เลย เพื่อความปลอดภัยในการซัด แต่ถึงอย่างไร ก็ระวังๆ ด้วยนะครับ ความแรงระดับนี้ 0.00001 วิ ที่พลาดก็จบแล้วครับ นึกถึงคนข้างหลังด้วยนะครับ :):):):):):):)

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 08:03:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:02:28 ----------

อืมมมมม :cool::cool::cool::cool::cool:

29. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไม่ต้องตกใจ

300+ เนี่ยหมายถึงกำลังแรงม้าของเครื่องยนต์นะ ไม่ใช่ความเร็วของรถ ถ้าความเร็วสักขนาดนี้เนี่ยต้องไปวิ่งบนทางด่วนโทลเวย์หรือไม่ก็ทางบางนาที่จะไปชลบุรีแล้วแหล่ะ ถนนในเมืองกรุงเทพเนี่ยคงวิ่งไม่ถึงหรอก... :D:cool:

30. aseanit

24
    0
    0
    300+นี้ กิโลครับ

ม้าได้800กว่าหรือ900ไม่แน่ใจ

แต่ตอนนี้ทุบสถิติของพีระเซอกิตไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้