ตำแหน่งเพิ่มฟรอน ที่ไหนดีค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 2 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ถ้าต้องการเพิ่มฟร้อนอีกตัว ใส่ตรงไหนได้บ้างค่ะ
    -ช่องตรงใต้ที่จุดบุหรี่เหนือที่วางแก้วได้ไหมค่ะ

-ใครติดตรงไหนบ้าง รบกวนขอรูปด้วยค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ตรงนั้นแหละ หรือ ใส่กรอบแอร์สามปุ่ม ใส่ฟร้อนได้สองตัว

3. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ถ้าใส่ฟรอนตรงใต้จุดบุหรี่ ต้องมีอะไรเสริมหรือค่ำฟรอนไว้ไหมค่ะ หรือว่าใส่ได้พอดีเหมือนฟรอนเดิม

4. So_EK

4,677
    245
    0
    ขับเข้าไปร้านเครื่องเสียงเด๋วช่างเค้าทำให้ ออกมาเนียลเหมือนกันทุกที่

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    กระทู้นี้เหมาเลยนะเพ่.....

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เป็นผม ขอติดตัวเดียวก็พอครับ เอาของเก่าเทินร์ออกไป
    ติดของดี ดี ตัวเดียวพอที่เดิมครับ ฟังค์ชั่น เลือกตามใจชอบ
    ครับ CD MP3 USB .........ตามที่คิดว่าจะใช้จริงครับ
    (ความคิดส่วนตัวนะครับ แล้วแต่ชอบ หรือ ถูกใจเจ้าของรถครับ)

7. So_EK

4,677
    245
    0
    ...........:p

8. Prince_ek

323
    57
    28
    จะติดจอสไลด้านบน แต่ว่าจะย้ายฟร้อนลงล่างอะค่ะ คิดว่าไงค่ะ:eek:

9. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0

มันจะบังเวลาเปิดแอร์ หรือเปล่า เช็คดู ให้ดี นะคับ

10. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ดวนจีน..:D

11. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อึม..แสดงว่า ชอบดูหนัง หรือ คอนเสริท์ ตอนรถติดไปด้วย
    ก็ด้านบน จอสไลด์ วิทยุ ใส่ด้านล่าง ใต้ที่เขี่ยบุหรี่มีช่องให้ เจาะหล่อ
    ไฟเบอร์ใส่ได้ครับ ลองเข้าไปดูที่

www.suchartsound.co.th

www.rocketsound.co.th

ไม่มี อีเครุ่น พวกเราให้ดู แต่ ดูรุ่นอื่น เป็นแนวทางก็ได้ครับ
    2 ร้านนี้ งานเนี้ยบดีครับ โดยเฉพาะร้านแรก บริการดีมาก
    ครับ

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    บางคนเล่นแบบไฮเอนด์ทุกด้านซึ่งฟรอนท์บางตัวใช้ฟังเพลงเสียงดีแต่ดูหนังไม่ดี แต่บางตัวดูหนังดีกลับฟังเพลงไม่เพราะ ก็เลยติดมันซะ 2 ตัวเลย เล่นคนละอย่างไป มีให้เห็นเยอะครับ :D

เคยย้ายฟรอนท์ลงมาไว้ด้านล่างตอนใส่กรอบแอร์ปุ่มเดียวจอเนฯ โดยถอดช่องใส่ของออก แล้วใส่ฟรอนท์ได้เลยไม่ต้องหล่อกรอบหรืออะไรใหม่เลยครับ แต่มันจะใช้งานยากขึ้น ต้องโน้มตัวเอื่อมไปกดปุ่มเวลาใช้งาน และต้องละสายตาจากถนนนานกว่าเดิม (ซึ่งไม่ปลอดภัย)

ถ้าติดฟรอนท์ด้านบนเวลา pop up จอขึ้นห็เลื่อนช่องลมแอร์ออกเป็นด้านบนคอนโซนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้