เกียร์ออโต้ เสียงเครื่องแรงเกินไป

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บรรเจิด, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    NV VAN เปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ แต่ทีนี้ฟังเสียงเครื่องยนต์มันเร่งดังมากเลยครับ ทางช่างบอกว่าถ้าเป็นเกียร์ออโต้ต้องตั้งเครื่องเร่งแบบนี้แหละ ช่างว่างั้น เลยอยากมาถามพี่ๆๆว่า รถเกียร์ออโต้จำเป็นต้องตั้งเครื่องมันมันเร่งด้วยหร๋อครับ เราลดตั้งเครื่องให้เดินเรียบๆอย่างเกียร์ ธรรมดาได้อ่ะป่าวครับ (คือ ไม่ค่อยมั่นใจในการวินิจฉัยของช่างคนนี้เท่าไหร่ )อยากได้เสียงสนับสนุนในการตัดสินใจ ถ้าตั้งเครื่องแรงเกินไปนานนาน จะมีผลเสียงัยบ้างครับ เพ่เทพ
    อยากรวมพลกะท่านเทพมีมิทติ้งกันเมื่อจะไปขอแลกเปลี่ยนความรู้มั้งครับ

1. banjurd

banjurd New Member Member

7
    0
    0
    NV VAN เปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ แต่ทีนี้ฟังเสียงเครื่องยนต์มันเร่งดังมากเลยครับ ทางช่างบอกว่าถ้าเป็นเกียร์ออโต้ต้องตั้งเครื่องเร่งแบบนี้แหละ ช่างว่างั้น เลยอยากมาถามพี่ๆๆว่า รถเกียร์ออโต้จำเป็นต้องตั้งเครื่องมันมันเร่งด้วยหร๋อครับ เราลดตั้งเครื่องให้เดินเรียบๆอย่างเกียร์ ธรรมดาได้อ่ะป่าวครับ (คือ ไม่ค่อยมั่นใจในการวินิจฉัยของช่างคนนี้เท่าไหร่ )อยากได้เสียงสนับสนุนในการตัดสินใจ ถ้าตั้งเครื่องแรงเกินไปนานนาน จะมีผลเสียงัยบ้างครับ เพ่เทพ

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ผมก็เปลี่ยนเป็นออโต้ เสียงเครื่องก็ปกตินะ ตั้งก็ปกติ แต่เสียงท่อตอนเร่งดังมั่กๆ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตั้งไว้ซักประมาณ 1000 รอบครับ/เดินเบา
    ใส่เกียร์มันจะดึงลงมาเหลือประมาณ 700-800 รอบครับ
    ตั้งเร่งมากไม่มีผลอะไรมีอย่างเดียวเปลืองงงงง:D:D
    รอบเดินเบาเครื่องคาร์บู ตั้งที่สกูรขาวๆอยู่ด้านหลังนะครับขันเข้าเร่งขันออกเบา

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก็ปกตินะ 800 - 1000 รอบ แต่ของผมเป็นเกียร์ติดมากับเครื่องเลย ยกมาทั้งชุด มิได้แปลงใดๆ Japan เลย (แค่วางเครื่องและเดินสายไฟเข้าระบบ)

5. banjurd

banjurd New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณเหล่าบรรดา ท่านเทพทั้งครับ สำหรับคำแนะนำดีดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้