ยกเครื่องลง 2 เดือนกว่าต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหมครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ยกลงมาประมาณ 2 เดือน แต่ไม่ได้ถอดอะไรเกี่ยวกับน้ำมันเครื่อง
    ตอนนี้รถเสร็จแล้ว เลยอยากถามว่าน้ำมันเครื่องจะเสื่อมใหมครับ
    ก่อนยกเครื่องลงเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแค่ 1สัปดาห์ ให้น้ำมันเครื่อง total ของพี่อ๊อดครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าอยู่ในสภาพดี ที่ไม่มีความชื้น นมค.ก็ยังอยู่ในแคร๊งค์ที่สภาพดีครับ ไม่ต้องเปลี่ยน
    ลองดึงก้านวัดดูสีก่อนก็ได้ครับ

น้ำมันเครื่องจะเสื่อมสภาพ ต่อเมื่อโดนความร้อน และ ความชื้น เท่านั้นครับ
    ถ้าไม่มีทั้งสองอย่าง ก็ยังคงสภาพฟิลม์และโมเลกุลน้ำมันตามปกติครับ

3. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ของผมยังไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่องเลยตั้งแต่กลางปีที่แล้ว 1ปีที่ผ่านมารถวิ่ง 2-3 พันโลเอง น้ำมันเครื่องยังเป็นสีน้ำตาลอยู่ยังไม่ดำ ทุกอย่างปกติดี:):):)

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หมอก้องครับ
    พาพี่อ็อด ไปถ่ายน้ำมันเครื่องหน่อยครับ
    ปล่อยไว้ตั้งปีกว่าๆแล้ว อันตรายจัง อิอิ.........

5. smegal

755
    9
    0

เวงกำ นั่นมันน้ำมันเครื่องรถ ส่วนหัวฉีดตัวเองเช็คเป็นประจำอยู่บ่อยๆยังดีอยู่ไม่อุดตัน ว่าแต่อีกหน่อยคงไม่ได้เช็คหัวฉีดบ่อยๆแล้วงานเข้าตั้งแต่ไปเที่ยวกันเสาร์นั้นอ๊ะ บอกไปว่าจะกลับ 4-5 ทุ่ม แต่กว่าจะกลับล่อไปตี 1 ปัญหาเยอะเลยเลิกแม่งเลย ยังไงประธานโอ๋รับผิดชอบหาข้าวผัดห่อใหม่ให้ด้วยเริ่มหิวแระ
    :p:p:p

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อืมมม
    ตอนนี้ผมก็ไม่ได้เช็คหัวฉีดนานแล้ว ไม่มีงบประมาณ
    รออาจารย์อ๊อดพาไปเลี้ยงอยู่ครับบบบ

7. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เสือ ไม่ว่าอย่างไรมันก็ต้องเป็น เสือ ครับ
    มันต้องออกจากถ้ำไปล่าเหยื่อ 555....
    ชีวิต อย่างผมกับจานอ็อด ผมว่าอยู่เป็น โสด อย่างงี้ดีกว่ามั้งครับ อิอิ

8. smegal

755
    9
    0

หาพวกเชียวน๊ะ จริงๆผมไม่อยากโสดหรอกแต่มันหาถูกใจไม่ได้ซะที:confused::confused::confused:

9. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อยู่เป็นโสดทั้งคู่นั่นแหละ ดีแล้ว กว่าจะหาถูกใจ จารย์อ๊อดได้ สงสัยเขี้ยวเสือจะหลุด ล่าเหยื่อไม่ได้.........55

10. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เซ้งเป็ด หมูบอกว่าสีมันเพี้ยนมาก เลยเปลี่ยนเป็น ปตท แบบธรรมดา ให้แล้ว
    คงต้องอุดหนุนพี่อ๊อดใหม่ครับ ผ่านมาทางรามคำแหงโทรบอกด้วยนะครับ 086 309 4200

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้