กำลังจะซื้ออีโว7 อ่ะคับ แนะนำด้วยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Great, 2 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Great

Great New Member Member

53
    0
    0
    คืออยากถาม ว่า วันนี้ ผมไปลองรถอีโว 7 มาอ่ะคับ ว่ากำลังจะซื้อ คือ เวลา ผมออกตัวเกียร์1 พอสับ2 แล้วมีเสียงดังตึ้ง มาจากข้างหลังอ่ะคับ พอถามเจ้าของรถ เจ้าของบอกว่าเปนกันทุกคันอ่ะคับ ก็เลยงง เปนกันจิงๆ หรอคับ
    ปล. มีใครพอจะทราบว่ามีใครจะ ขายอีโว 7 ราคาไม่แรง บอกด้วยนะคับ
    ขอบคุณทุกคำตอบ คับ:D

2. Great

53
    0
    0
    เหนเจ้าของบอกทำที่ศูนย์ F1 ตรง วิภาวดี ทำที่นี่ดีไหมคับ มีใครพอจะรู้บ้างอ่ะคับ
    การไปซื้ออีโวอ่ะคับ ต้องดูอะไร บ้างอ่ะคับ มีใคร รู้ ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณคับ

3. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    รู้สึกจะดังเหมือนกันทุกคันนะครับ มันกะโดด

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สับเกียร์กระชากมีเสียงแน่นอนครับ

5. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ปกตินี่ครับสับเกียร์ยกครัชแรงๆปึง ทุกที ลองขับรถเพื่อนบ่อยๆเป็นครับขับ4ก้องี้ครับ โดด

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าสะบัดไม่มากนัก และเป็นเฉพาะตอนปล่อยคลัตซ์แรงๆถือว่า ปกติครับ
    แต่ถ้าสะบัดแรงมากจนสะท้านไปทั้งคัน เปลี่ยนเกียร์ปล่อยคลัตซ์เบาๆก็สะท้าน
    ให้ตรวจสอบยอยท์เพลากลาง ลูกปืนเพลากลาง บูทธหิ้วเฟืองท้าย เฟืองท้าย และ เกียร์ฝากครับ

ส่วนวิธีดูอีโว มีมากมายบานตะเกียงอธิบายยาวมากครับ ลองค้นข้อมูลเก่าดูครับ
    ขนาดมือเก่าดูแล้วพลาดยังมีครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:39:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:39:22 ----------

ถ้าสะบัดไม่มากนัก และเป็นเฉพาะตอนปล่อยคลัตซ์แรงๆถือว่า ปกติครับ
    แต่ถ้าสะบัดแรงมากจนสะท้านไปทั้งคัน เปลี่ยนเกียร์ปล่อยคลัตซ์เบาๆก็สะท้าน
    ให้ตรวจสอบยอยท์เพลากลาง ลูกปืนเพลากลาง บูทธหิ้วเฟืองท้าย เฟืองท้าย และ เกียร์ฝากครับ

ส่วนวิธีดูอีโว มีมากมายบานตะเกียงอธิบายยาวมากครับ ลองค้นข้อมูลเก่าดูครับ
    ขนาดมือเก่าดูแล้วพลาดยังมีครับ

7. tuay1904@hotmail.com

[email protected] New Member Member

3
    0
    0
    วิธีการดูหรอครับผมว่าเอาเป็นว่าไม่มิดมา ไม่ชนหนักผมก็โอเคนะ
    อยากแนะนำแค่หาที่ของแต่งเยอะๆหน่อยดีกว่าจะได้ไม่ต้องมาทำต่อครับ
    ถ้าสนใจจริงๆนะผมแนะนำร้านคุณ turboman แถวเกษตรนวมินต์ ครับร้านนี้รถดีมากๆครับแต่อีโว 7 ที่ไปเอามาจากคุณโน้ตดีมากๆครับไม่มีปัญหาเลยมีแค่เรื่องเดียวหามาหลายช่างแล้วไม่หายสักที
    มันกินน้ำมันเป็นบ้าเลย!!!!!!

8. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
  9. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    F1 ไม่น่าจะทำอีโวนะครับ น่าจะเป็นซื้อหรือเซอรวิสที่นั่นมากกว่า

ส่วนเรื่องเสียง ถ้าดังมาก อาจจะเป็นพวกยางหรือบุชหิ้วเฟืองท้ายก็ได้

10. Great

53
    0
    0
    สอบถามอีกนิด นึง คับเรื่องเบรคอ่ะคับ ต้องเหยียบหนักกว่ารุ่นอื่นใช่มะคับ ตอนผมเหยียบ รู้สึกว่าต้องออกแรงเยอะกว่าเดิมอ่ะคับ

11. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    น่าจะเป็นที่ผ้าเบรคนะครับ ไม่ก็ไล่ระบบไม่ดีครับ

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผ้าเบรคซิ่งหรือเปล่าครับ
    เบรคตอนเย็นๆ มันยังไม่ถึงอุณหภูมิทำงานของมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้