ช่วยแนะนำกันขโมยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย naioon, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naioon

naioon New Member Member

2
    0
    0
    พอดีเพิ่งได้ ek มา อยากรู้ว่าพี่ๆ ส่วนใหญ่ติดตั้งกันขโมยแบบไหนกันครับ
    แบบรีโมท อย่างเดียวเวิร์ก หรือเปล่า ช่วยแนะนำหน่อยครับ ราคาด้วยนะครับ :D

2. คลองถมเลยครับ ถูกกว่าที่อื่นเยอะ ประมาณ 1300 เอง

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    กันขโมยแบบรัโมทย์หลักการมันก็เหมือนกันจะแท้หรือเทียม แต่จะทนแค่ไหนขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ครับ
    ผมก็ติดที่คลองถม 1500 บาท ถ้าจะติดแบบรีโมทย์ก็คิดซะว่าเอาไว้เปิดปิดประตูสะดวกกว่า
    ถ้าติดของถูกผมแนะนำ ไม่ต้องไปใส่ตัวเซ็นเซอร์กันทุบกระจกเพราะ พอมีรถวิ่งผ่านหรือสะเทือนนิดเดียว
    มันก็ร้องแล้ว ของผมถอดออกเลย
    กันขโมยแบบไหนก็คงกันยาก ได้แต่เพียงหน่วงเวลาให้ช้าลงเท่านั้นเองครับ
    แล้วแต่จะสรรหาทำกัน

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    กันขโมยแบบรัโมทย์หลักการมันก็เหมือนกันจะแท้หรือเทียม แต่จะทนแค่ไหนขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ครับ
    ผมก็ติดที่คลองถม 1500 บาท ถ้าจะติดแบบรีโมทย์ก็คิดซะว่าเอาไว้เปิดปิดประตูสะดวกกว่า
    ถ้าติดของถูกผมแนะนำ ไม่ต้องไปใส่ตัวเซ็นเซอร์กันทุบกระจกเพราะ พอมีรถวิ่งผ่านหรือสะเทือนนิดเดียว
    มันก็ร้องแล้ว ของผมถอดออกเลย
    กันขโมยแบบไหนก็คงกันยาก ได้แต่เพียงหน่วงเวลาให้ช้าลงเท่านั้นเองครับ
    แล้วแต่จะสรรหาทำกัน

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ไม่รู้นะ ไอ้ที่ติดแล้วไม่มีปัญหา ร้อง "เสียงหลง" บ่อย ๆ
    ที่เคยติด ก็ต้อง เริ่ม ที่ 4000 บาท อัฟขึ้นไป เมื่อก่อน เคยติดยี่ห้อ
    อีควอเตอร์ เมื่อ 1 1 ปีที่แล้ว 5000 กว่า ไม่มีปัญหา ยาว ๆ 5-6ปี
    แล้วก็มาเปลี่ยน เมื่อ 4 ปีที่แล้ว

พวก ของถูก 2000 กว่า ของเพื่อนติด สุดท้ายมันถอดออกหมด
    ภายใน 1 ปีกว่า ๆ ครับ มันร้อง แบบไม่มีใครไปโดน รถวิ่งผ่านก็ร้อง
    แล้วครับ

อยู่ที่งานติดตั้งด้วยว่า ดีหรือเปล่า

สุดท้าย มันแค่ ถ่วงเวลา ขโมยครับ กันไม่ได้หรอกครับ แต่ได้ที่
    สะดวกเวลา เปิด ปิด มีเสียง โวยวาย ได้ ระยะหนึ่งถ้า (ขโมยมา)

อย่าง ล็อคเกียร์ แบบตัวยู ของผมเคย สปริงเสีย เสียค่า เปิดไป
    ซะ 1500 บาท ใช้เวลา แค่ 15 วินาที ช่างใช้ สว่านเจาะที่จุด 2 รู
    เรียบร้อย ครับ ตอนโทรไปถาม มันบอก ต้องใช้เวลา 30 นาที ถ้าไม่
    เอา ก็ไม่เป็นไร ไอ้เราก็รีบไปธุระ ไปตามช่าง ที่ร้านเครื่องเสียงในละ
    แวก ก็ไม่ มี ใครกล้ามา กลัว ข้อหา ขโมยรถ .....โดนไปซะ

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ของดีหน่อยก็ ABT

7. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ยี่ห้อข้างล่างนี้ก็ดีนะครับ แต่แพง.....

8. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    Easy-Key ของ ยี่ห้อ: Smartlock ดีไหมครับ มีใครเคยใช้บ้าง

ราคา 1300 บาท
    http://pradubyon.tarad.com/product.detail_289278_th_2263074

พอดีอยากได้แบบที่รีโมทติดกับกุญแจเหมือน new Civic

9. naioon

naioon New Member Member

2
    0
    0
    อาทิตย์นี้ต้องไปเดินคลองถมซะแล้ว ;p

10. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ใช้ lock ล้อแบบของตำรวจยี่ห้อ happy lock
    คนที่ผลิตรถเขาเคยหายหน้าบ้านติดทั้ง remote
    ล็อคเกียร์ ล็อคคลัช ที่ออกรายการเรื่องจริงผ่านจออ่ะครับ
    ลอง search หาดูก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้