นิสัยของ Cam 2 แบบนี้จะเป็นยังไงคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย toom evo, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    คืออยากรู้อ่ะคับว่านิสัยของ CAM 2 แบบนี้จะต่างกันมากมั๊ยคับ รบกวนท่านที่เคย
    ใช้ CAM ทั้ง 2 แบบช่วยให้ข้อมูลด้วยคับ และที่สำคัญคือเป็นขนาดเดียวกันคับ
    BC 272 IN/EX Lift IN/EX 10.54/9.86 และก็
    HK 272 IN/EX Lift IN/EX 10.8/10.2 คับ กะลังสนใจอยู่อ่ะคับ
    ยังไงรบกวน พี่ๆน้องๆ ช่วยให้ข้อมูลด้วยคับ:D:D

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    BC 272 ไม่เคยใช้ครับ
    แต่ HK นี้ค่อนข้างชอบมากครับ ซื้อแล้วไหนๆ ก็เอาลิฟท์มากกว่าไว้ก่อนครับ

3. toom evo

587
    2
    0
    ขอบคุณคับพี่โอ๋ คือตอนนี้ผมกะลังตัดสินใจว่าจะเอาไรดีคับระหว่าง Bo & Cam

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ควรจะไปพร้อมๆกัน

5. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    เห็นด้วยกับพี่ก้องครับ

6. toom evo

587
    2
    0
    ต้องลองดูคับ อิ อิ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ความจริงเปลี่ยนแคม กับโบเดิม มีความแตกต่างไม่มากนัก อย่างที่เพื่อนๆว่าไว้ครับ

ไอเดีย ผมลองใส่แคม กับโบเดิม เพื่อให้เห็นถึงความแตกต่างกันครับ
    แล้วค่อยขยับเปลี่ยนเทอร์โบ เป็นลำดับถัดไป
    เราจะได้ รู้ได้ว่าสิ่งที่ทำไป มันดีขึ้นหรือแย่ลง แล้วมันคุ้มกับเงินที่ลงทุนไปหรือไม่ครับ
    ในอนาคต ทำรถจะได้ไม่หลงทางครับ จะได้รู้ว่าใส่อะไรลงไปแล้วมันเป็นอย่างไรครับ

8. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ถ้ายังไม่ได้ใส่แนะนำ HKS ครับ เทอร์โบอย่าพึ่งไปยุ่งกับมันครับ เปลี่ยนเมือไร งานเข้าเมื่อนั้น

9. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ลองเปลี่ยนแคมก่อนดีกว่าคับ
    ช่วยอุดหนุนน้องโน๊ตก็ได้คับ เค้าขายแคม HKS อยู่
    แต่แคม HKS ก็ต้องใส่สปอกเก็ตด้วยนะคับ
    ถ้าไม่งั้นลองหา โตเม่260 ดูคับ ไม่ต้องใส่สป็อกเกต ยัดปุ๊บซิ่งได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้