สอบถาม Spec ล้อของ Presea R11 ครับผม

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย SolidKK, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SolidKK

SolidKK New Member Member

34
    0
    0
    ด้วยความที่เข้าใจไปเองว่า Presea เป็นรถขนาดกลาง ก็เลยเข้าใจมาตลอดว่าล้อกระทะที่ใส่อยู่ มีขนาด 4รู100 เหมือนกับ Sunny ก็เลยสั่งแม็กขนาด 4รู100 ไว้ ....... :eek: พอกลับมาบ้าน ..... อะจ๊ายยยยจ๊ากกกก..... ไมน็อตมานเพิ่มมาอีกตัวละนี่........ :cry: ............. วานผู้รู้วานบอกครับ........... ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :D

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เดิมๆ เลย คือ 4 รู 100 ครับ คาดว่าน่าจะแปลงมาแล้วครับผม

3. SolidKK

34
    0
    0
    เหง๋อออออ............ มานแปลงยังงัยมาเนี่ยะ............ มะทันดู -_- ....... แล้วผลเสียละครับ........ แปลงเพื่อ?? ........ เหง๋อ........ 5 รูมีแต่แม็กราคาสูงๆ ท้างน้านนนน....... ToT

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    5 รู 114 แม็กแท้สวยๆ หาง่ายกว่า เยอะกว่า ราคาก็มีทั้งถูกและแพง ถ้าทำมาดี ไม่มีปัญหาอะไรครับ

5. SolidKK

34
    0
    0
    อะครับ.... ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม...... แต่ก็ยังกัวๆ อยู่ว่าเอาชุดไหนมาแปลงอะครับ เพราะไม่ค่อยรู้ข้อมูลเจ้าของเดิมเลย...... รู้แต่เป็นรถเก่าเก็บบริษัท เด้วเสาร์นี้คงต้องไปขึ้นฮอยด์ให้ช่างดูซะหน่อยอะครับ ^_^

6. SolidKK

34
    0
    0
    เปงงงครับเพราะช่างบอกว่า ไม่น่าจะแปลงมาก็เลยงงนิดหน่อย แต่รายการซ่อมเดิมมีเปลี่ยนจานดิสก์เบรคคู่หน้า..... แล้วหลังเค้าจาเปลี่ยนด้วยเหรอครับ ก็ยังงงๆ อยู่ (หลังดรัมเบรค) ตอนนี้ก็เลยคงเบรคเรื่องแม็กไว้สักพัก รอดูอาการอยู่ แต่เจอแม็กลายน่าสนใจอยู่ หุหุหุ ^_^

7. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เดิมๆ4รู100คับ ถ้าไม่ใช่แสดงว่าแปลงมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้