sr 20 โบ ลงp11 ตัวไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย aecool, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aecool

aecool New Member Member

10
    0
    0
    ไม่ไหวแล้วครับ อยากวางเครื่องใหม่ เห็นว่าเครื่องsr20 โบ มีหลายตัว เอาตัวไหนลง แล้วลงตัวที่สุดครับ
    และจบงบประมาณเท่าไรครับ และมีอู่แนะนำมั้ยครับ บ้านผมอยู่แถวนนท์ครับ รบกวนผู้รู้แจ้งทีครับ ขอบคุณครับ:D

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    W10 W11 U12 U13 PULSA ลงได้หมดครับ มาเป็นเกียออโต้ขับสี่

ดูสภาพเครื่องดีกว่าครับ เอาใหม่ๆ สวยๆ

ยังไงก็ต้องมาชนเกียขับสองอยุ่ดี ไม่ MT ก็AT

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    นั่นสิตัวไหนดี

มองๆไว้เหมือนกัน

อิอิ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อย่าหวังมากนะครับว่ามันแรง จิงๆแล้วมันไม่แรงเลย !
    อาจจะแตกต่างไม่มาก แค่ดึงกำลังดี

5. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    อเวเนียละกาน ใหม่ดี

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ต้องเอาทีละเรื่องก่อนนะครับ
    1.เครื่อง.....SR20DET ถ้าฝาแดงจะเป็นของพัลซ่าปีเก่าหน่อย...ราคาน่าจะ25,000-35,000.-..แต่เล่นกันเยอะ....ส่วนฝาขาวโบเป็นของอเวเนียอันนี้ปีใหม่กว่าแต่เกียร์ที่ติดมาเป็นขับ4ล้อ...ต้องเอามาชนเกียร์ใหม่ซึ่งเท่าที่คุยกันชนออโต้เดิมได้แต่ถ้าบุ้ทแรงๆเกียร์ก้อไปไว...แต่ถ้าไม่กระชากมากก้อใช้ได้ครับราคาประมาณ 22,000-28,000.-
    2.อุปกรณ์อะไหล่..ส่วนประกอบเช่นกล่องเครื่อง..กล่องเกียร์.....อันนี้ต้องตรวจสอบให้ชัดว่ามีอะไรบ้าง..ตอนไปซื้อจะได้ไม่ต้องวิ่งหลายรอบ....และก้อถามร้านที่ซื้อถึงเรื่องการรับประกันด้วยนะครับ
    3.อู่ที่จะวาง...เช็คให้ชัวร์ว่างานดีหรือไม่..ประสบการณ์การวางเครื่องรุ่นนี้แน่นมั้ย?
    4.ช่างที่จะวายริ่งสายไฟ....อันนี้สำคัญมาก....ตรวจสอบให้แน่ใจว่าที่ไหนที่เคยมีประสบการณ์วายริ่งรุ่นนั้นๆ...ทำแล้วจบ
    5.เตรียมเงินไว้ให้พร้อม...ค่าเครื่อง+ค่าวางเครื่องประมาณ2000-+ค่าวายริ่งสายไฟประมาณ4,000-5,000.-
    ....ใจเย็นๆนะครับ....ไม่ต้องรีบ.....เช็คหลายๆอย่างให้ดีก่อนแล้วค่อยตัดสินใจเพราะผมใจร้อนเปลี่ยนเป็น SR20Neo VVLมาแล้วแบบใจอยาก...แต่ผลที่ได้มันไม่ดีกว่าอันเก่าเลย.....ขอให้โชคดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2009
  7. aecool

aecool New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วรับไว้พิจารณาครับ หรือว่าเครื่องเดิมวางโบ ดีหรือป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้