รถติดแก๊ส อยากติดค้ำโชค ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Crazy_m, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    รถติดแก๊ส อยากติดค้ำโชค ครับ

ผมสมาชิกใหม่ครับ

รบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ พอดีอยากติดที่คำโชค แต่มันติดที่ตัวกรอง(พอดีรถผมติดแก๊ส) ทำให้มันติดที่ตัวกรอง เลยอยากจะรบกวนพี่ๆ หน่อย ว่าต้องโมยังไงอ่ะครับ หรือมีร้านแถวไหนทำได้มั่งอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

2. ผมว่าใส่กรองเปลือยเลยครับจะได้ไม่ติด หลังจากนั้นก็หาค้ำโช๊คมาใส่งามเลยอีทีนี้

3. Crazy_m

93
    0
    0
    กรองเปลือย มมันต่างกับกรองที่ผมใส่อยู่ยังไงหรอครับ
    แล้วมันทำหน้าที่อะไรอ่ะคับ

ราคาอยู่ประมาณเท่าไรหรอครับ

มีอู่แนะนำไหมครับ อิอิ

มือใหม่ครับ ขอบคุณครับที่ตอบ

4. ใจเย็นๆครับรอพวกพี่ๆขั้นเทพเข้ามาให้ความกระจ่างครับ แต่ถ้าใจร้อนลองดูกระทู้เก่าๆด้านล่างครับมีคำตอบอยู่ครับ:D:D:D

5. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ถ้าใส่กรองเปลือย ก็ย้ายมิกด้วยเลย(ถ้าใช้แบบมิกเซอร์)เพราะจะได้แรงทั้งแก๊สและน้ำมัน จัดทั้งต้น ไหลที่ปลาย

6. Crazy_m

93
    0
    0
    มันคืออะไรหรอคับ มิกซ์ อ่ะ งง มือใหม่คร้าบบบ thank you kab.

7. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ตามนี้นะครับ
    กรองเปลือยมีหลายแบบ หลายราคา ถ้าของดีๆคุณภาพสูงตามราคาก็พวก HKS และ K&N ครับ
    อู่ตีท่อกรองเปลือยให้ร้านทำท่อไปเสียทำให้ได้ครับ ราคาลองคุยกะที่ร้านดู

8. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามพี่เขาเลยมีรูปพร้อมเลยคับ

9. ถามเป็นความรู้ครับ ใช้ท่อเหล็กเวลาวิ่งทางไกลท่อมันจะร้อนมั้ยครับ แล้วถ้ามันร้อนลมร้อนเข้าไปกำลังของรถมันจะตกหรือเปล่า ผมเองก็คิดจะใส่อยู่แต่กำลังคิดว่าจะใช้ท่อเหล็กหรือท่ายางอย่างไหนจะดีกว่ากันครับ:sad::sad::sad:

10. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ถ้าจะใส่กรองเปลือยอยู่แล้ว ท่อเหล็กหรือท่อยางผมว่ามันมีผลน้อยนะครับ ความร้อนที่จะเข้าจริงๆมันจะเข้าจากตรงกรองเปลือยมากกว่า สังเกตุได้จากรถตัวแรงหลายๆคันใส่กรองเปลือยเข้าไปแล้ว ต้องทำที่กั้นคอกเพื่อไม่ให้อากาศร้อนไหลเข้าทางปากกรองนะครับ

ส่วนเรื่องกำลังตกมั๊ย สำหรับผมระดับบรถบ้านใช้งานแล้ว ไม่รู้สึกแตกต่างครับ

11. payayam

702
    13
    0
    ผมว่าอีกหนึ่งแนวทางที่ดูง่ายๆ(มั้ง)
    ขออนุญาติยืมรูป พี่บ่าวไทบ้านพันธุ์เมือง มาเป็นแนวทางหน่อยนะคับ

12. แจ่มครับ ว่าแต่ตัวกรองล่ะครับไม่มีเหรอ

13. Crazy_m

93
    0
    0
    ขอบคุณครับ จาไปหาร้านทำดู

14. Crazy_m

93
    0
    0
    อันนี้ไปเปิดเจอ กรองสแตนเลศHurricane ไม่รู้ว่า โอเคไหมอ่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยอ่ะครับ

มันทำงานต่างกันยังไงหรอครับ

ขอบคุงมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2009
  15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0

ทำงานเหมือนกันคือกรองฝุ่น แต่มันต่างตรงที่กรองฝุ่นได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับเนื้อวัสดุ...:rolleyes:

16. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    สุดยอด อยากให้ท่อไอดีสูตร Dr.popจังแต่ตอนนี้ไปอยู่อุบลแล้วอะไม่มีรูปเหลือแล้ว:D

17. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    รถผมติดแก็สเหมือนกันครับ เดียวผมถ่ายรูป มาให้ดูครับ เหมือนรถคุณเลยครับ ใส่ได้ครับ ไม่มีปัญหา มันเหมือนจะติดตรงหม้อพักอากาศ แต่ไม่ติดครับ เดียวผมถ่ายรูปมาให้ดูเดียว วันพฤหัส สัก 4 ทุ่มเข้ามาดูนะครับ เลิกงานพอดี เดียวถ่ายให้ดู

18. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    ต้องขอโทษก่อนครับ วันนี้ ฝนตกเลยเลิกงานช้า รุ้ตัวอีกที่ก็เกือบ 3ทุ่มแล้ว เอาเป้นว่า เดียวผมจะบอกให้ละกันนะครับ

ตรงกล่องสีดำอะครับ ผมใชช้วิธ๊ กดมันลงไปครับ คลายเข็มขัดก่อนนะครับ แล้วกดลงไป มันจะลงไปได้พอสมควรครับ รถผมช่องว่างระหว่าง กล่องพักอากาศกับค้ำหน้า ห่างกันประมาณ 1นิ้ว 1/2 (หนึ่งนิ้วครึ่ง)ครับ มันเหมือนว่ามันจะติดครับ ใส่ไม่ได้แต่ตั้งแต่ใส่มาได้ 3เดือนแล้ว มันก้ยังไม่ไม่ติดนะครับ

19. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ความรู้เพียบเลย

20. Crazy_m

93
    0
    0
    ของผมมันกดลงไม่ได้แล้วอ่ะครับ

วันนี้เลยเอารถไปทำร้าน Type One ถนนพุทธบูชาซอย4 แถวๆพระราม2 ร้านคุณนัด 087-6727552
    แจ่มดี เก็บงานดีทำซะไม่เห็นรอยต่อ ลองขับดูรู้ถึงความแตกต่าง
    เลยเอาซะ ค้ำโชค(งานนอก)(มีงานนอกกะงานใน ต่างกันนิดหน่อย) ละก็ท่อเลส+กรองเปลือย(B-) ซะเลยพอดีติดปัญหาเรื่องแก๊สด้วย ก็เลยทำซร้า เสียเพิ่มอีกหน่อย แต่แก้ไขที่ต้นเหตุเลย เหอๆๆ...โง่อยู่ได้ตั้งนาน
    (ราคาไม่แพงนะคับ ลองเดินไปถามราคาอุปกรณ์แถวคลองถมดู กับมาที่ร้านราคาไม่ต่างกันมา รวมค่าแรงแล้วนะ น้ำนะคับ ไม่แพง มีดีเค้าเลยฟากมาบอก)
    ใครสนใจลองโทรไปถามราคาดูก็ได้นะครับ ราคาคุยกันได้ บอกว่ามาจาก nvclubthailand เค้าลดให้พิเศษ อิอิ...

เดี๋ยวถายรูปมาให้ชม พอดี ฝนตกวันนี้

รูปร้านพี่แก มีป้ายส้มๆ หน้าร้านประมาณซอย4 ใกล้ๆปั้มแก็ส

21. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    แจ่มมาก ท่อไอดีสูตร :D :D :D

22. Crazy_m

93
    0
    0
    งานร้าน Type One ถนนพุทธบูชาซอย4 แถวๆพระราม2 ร้านคุณนัด 087-6727552

(ในรูปใช้หัวกรองแบบห่วยๆ หน่อยนะ อิอิ )

23. payayam

702
    13
    0
    สวยมาก คับ

แจ่มครับ ทีนี้เข้าใจแล้วครับ

แล้วจะนำมาให้ดูกันมั่ง(หาเงินทำก่อน..อิ..อิ...)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้