ช้วยหน่อยครับ จาก น้องใหม่

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ton_kowit, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_kowit

ton_kowit New Member Member

57
    1
    0
    :cry::cry: ช้วยหน่อยครับคือ ซื้อ ck2 ทำ evo4 ขับ4 มาอะครับ ใช้ มาไม่นาน แล้วมัน มีเสียงที่เฟืองท้าย หรือป่าวไม่ แน่ใจ ตอนเวลาขับช้าๆ 10-15km. มันจะดัง ข๊อกๆๆเเขกๆๆๆ เเถวๆเฟืองท้าย ครับ ต้องทำไงอะครับ ถ่ายนำมันเฟืองท้ายมันจะหายไม้ครับ แล้ว ถ้าต้องเปลี่ยนเฟืองท้าย ราคาประมานเท่าไหร่ครับ ช้วยตอบ หน่อยนะครับ พอดีว่าจะมาเป็นสมาชิกใหม่ด้วยครับ รบกวน หน่อยครับ

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ยังไม่เคยเป็นอ่ะ
    ใครรู้มาบอกหน่อยคับ

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เฟืองท้ายเป็น LSDซิ่ง ป่าวครับ
    หรือไม่ก้อยางยึดแพ้ท้ายขาดมันก้อดังได้ครับลองมุดดูครับ

4. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ลองขับช้าๆเลี้ยวเยอะๆในที่แคบๆหรือกลับรถแล้วดูอาการว่าดังกว่าเดิมหรือดังแบบเฟืองมันขัดๆหรือปล่าว ถ้าใช่ก็น่าจะมาจากเสียงลิมิเต็ดไม่น่าจะมีไรเสียหาย แต่ถ้าไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายนานแล้วหรือลุยน้ำท่วมมาบ่อยๆบางทีถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายใหม่เข้าไปก็จะช่วยลดเสียงลงได้:confused::confused::confused:

5. ton_kowit

ton_kowit New Member Member

57
    1
    0
    ขอบคุณครับ....จาลองทำดูครับว่าจะถ่ายนำมันแฟองท้ายก่อนครับ เพราะไม่รู้ว่าเค้าใช้มานานเท่าไรแล้วพอดีเพิ่ง ซื่อรถมา อะครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองให้ช่างโยก บูท หิ้วเฟืองท้ายทั้ง 4 ตัว ดูด้วยครับ
    ว่าอยู่ในสภาพดีหรือไม่ครับ

เสียงเสียงจากระบบช่วงล่างและส่งกำลัง ถ้าไม่ได้ยินเองตอบลำบากมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้