โช้คมานดังเหมือนหลวมๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SINGHUTSATIT, 11 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    โช้คหลังซ้ายมานดังกึกๆๆ อะคับ โดยเฉพาะตอนทางไม่เรียบ
    แต่ด้านอื่นๆ ก้ดังตื๊บๆตามธรรมดาของโช้คที่แข็ง แต่ด้านนี้มานดังกึกๆๆอะคับ
    เหมือนมานมีอะไรหลวม
    ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ ว่ามานเป็นอะไรคับ มานมีอะไรหลวมจิงป่าว
    แล้วแก้ยังไงคับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ขอมูลเยอะจัง โช็คอะไรหว่า

3. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    โช้ค GAB ของญี่ปุ่นคับ

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    หัว ball joice หรือเปล่า ถ้าใช่ ลองเช็ค ว่าหลวมไหม

5. SINGHUTSATIT

191
    2
    0
    แล้วถ้าเป็นที่หัว ball joint หลอม นี่ทำไงคับ ซื้อมาเปลี่ยนหรือแก้ได้คับ

6. SINGHUTSATIT

191
    2
    0
    แล้วถ้าเอาไว้ก่อน จะมีผลเสียอะไรมั๊ยคับ นอกจากมันดังกึกๆๆๆ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อาจจะไม่ได้ดังที่โช๊คก็ได้ครับ อาจเป็นพวกช่วงล่าง

หรือว่า ลูกหมากกันโคลงหลัง (ถ้ามี)

8. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    ดัง เหมือนกัน GAB เหมือนกัน อยากรู้ เหมือนกัน ครับ. แก้หายแล้วช่วยบอกหน่อย ไปถามร้าน ร้านบอกว่าโช๊คเสีย ? ไปอีกร้าน บอกลูกหมาก หลวม ? ตอนนี้ มันก็ยังดังอยู่ ทำใจอยู่ เลยตอนนี้ ดูลูกหมาก อะไรก็ไม่หลวม ขับช้าๆ ทางขรุขระหน่อยนี้ กึก กักๆ เลย

9. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    รถผมก็ดังคับ โช็คเดิมทำสตรัท ดังกึกๆ

หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันคับ

ถอดลูกหมากมาดูก็ไม่หลวม

บูชก็แน่น งงคร๊าบบบ

---------- Post added at 13:59:08 ---------- Previous post was at 13:58:50 ----------

รถผมก็ดังคับ โช็คเดิมทำสตรัท ดังกึกๆ

หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันคับ

ถอดลูกหมากมาดูก็ไม่หลวม

บูชก็แน่น งงคร๊าบบบ

10. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    สงสัยต้องทำใจ 555+++

11. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    เปนเหมือนกันเลยทำใจมานานแล้วข้างซ้ายเหมือนกัน

12. SINGHUTSATIT

191
    2
    0
    เหมือนกันเลยคับ ชับช้าๆ ทางไม่เรียบจิงๆกึกๆกักๆ เลยคับ บูสก้เพิ่งเปลี่ยนไป ให้ชั่งเช็คก้ไม่มีอะไร คงต้องทำใจคับ 555

เหมือนกันคับเรื่องหาสาเหตุไม่เจอ แต่โช้คเดิมผมเอาไปทำสตรัด
    ใช้งานได้ดีคับ อัดน้ำมันเบอร์แข็งสุด ใช้งานในเมืองก้ดีคับ พอๆกับของ EK9 ซัดโค้งบนเขา 140 ยังได้คับ แต่ผมล้อ 17
    อันโช้คเดิมทำสตรัดนี้ใช้ดีคับ ไม่ดัง แต่ดันหาเรื่องเปลี่ยน 555+

คงงั้นคับ 555

อีกคน

13. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ลองเช็คอย่างนี้ก่อนครับ ลองดึงเบรคมือตอนที่ผ่านถนนช่วงที่มันดังประจำ
    ถ้ามันเงียบก็เป็นที่คาลิปเปอร์ครับ เช็คว่ายางหุ้มสลักคาลิปเปอร์มันขาด
    หรือบวมหรือเปล่าถ้าขาดหรือบวมก็เปลี่ยนซะ เพราะเวลาเจอทางขรุขระถ้ายาง
    มันไม่เข้ารูปตัวสลักมันจะไปกระแทกกับแกนดังกุก ๆ
    แต่ถ้ายางไม่ขาดหรือบวมก็แสดงว่าแกนคาลิปเปอร์หลวม
    ต้องไปตีปลอกยัดเข้าไปให้มันแน่นครับ test ก่อนโดยใช้ชิม จะเป็นแผ่นทองเหลืองบางๆ
    ใส่เข้าไปในแกนคาลิปเปอร์เพื่อให้มันแน่นขึ้น ถ้าเสียงหานก็เตรียมไปตีปลอกได้เลยครับ

14. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เช็คข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้