สายแอร์มีปัญหา

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย อุดมศักดิ์, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ผมใช้ P11 (Primera) อยู่ เมื่อเดือน 3 ผมได้นำรถไปล้างตู้แอร์ และระบบมา พอถอดออกมาล้างก็เจอปัญหาคือ สายไฮเพสเชอร์ (สายที่ออกต่อจากคอมม์เข้าคอยล์ร้อน) หมุนได้รอบ ทำให้ต้องเปลี่ยนใหม่ ตอนนี้ก็เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว แต่มีปัญหา คือ รั่ว มีน้ำมันไหลซึมออกมา ได้กลับไปแก้แล้ว 4 รอบก็ไม่หาย อยากถามว่า ใครพอมีสายเส้นที่ว่าบ้างครับ ผมขอซื้อต่อหน่อยครับ ไปหาดูเซียงกงแล้ว มันไม่ยอมถอดขายให้ ตอนนี้กลุ่มใจมากกลัวคอมม์พัง (ถาม 0 มาแล้ว ราคาแพงมาก และต้องรอของประมาณ 3 อาทิตย์) ใครมีช่วยหน่อยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้า

1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ลองหาร้านแอร์ที่รับย้ำสายใหม่ครับ

ดีกว่าสายสำเร็จ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มีร้านแนะนำย้ำสายอย่างดี สายของเทียมตามร้านอะไหล่ใช้แปปเดียวรั่ว

อยู่แถวมิสทีน สุขาภิบาล 3

3. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ของผมก็เคยมีปัญหาไม่ว่าใส่กี่เส้นก็ซึมอีก ช่างลองหลายรอบแก้โดยเอาฉนวนกันความร้อนหุ้มตรงข้อต่อสายกับหัวให้หนาเพราะที่
    รั่วเกิดจากความร้อนทำให้เหล็กกับยางที่ย้ำเกิดการหลวมจึงทำให้รั่วซึมอีก ตอนนี้ผมใช้มาได้ปีหนึ่งแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
    ลองทำดูครับอาจช่วยได้ครับ

4. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ แล้วมีชื่อร้านและเบอร์ติดต่อหรือเปล่าครับ จะได้โทรไปถามราคาดูก่อน
    และขอบคุณคนที่ให้คำแนะนำด้วยนะครับ

5. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    ของผมก็ซึมเหมือนกัน กะว่าจะไปทำอยู่เหมือนกัน ไม่ทราบว่าร้านไหนครับ สุขาภิบาล 3

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้