เกียร์ออโต้ กระตุก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUIBU22, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    อาการมัน เวลาใส่เกียร์ ถอย เกียร์D มันมีอาการกระตุก ดังกรึก
    พวกยางแท่นเครื่อง แท่นเกียรื ก็เปลี่ยนหมดแล้ว
    มันมีสาเหตุเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    น้ำมันเกียร์ เกี่ยวเปล่า :D

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ออโต้เหมือนกัน มารอฟังด้วยคับ.,

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เปลี่ยนตาม พี่ เด่น ก่อน เลยคร้าบ
    ถ้า เพิ่ง เปลี่ยน แสดงว่า งานเข้าแล้ว เกียร์จะไป

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    จากที่เคยเจอ ผ้าครัทช์สึกมาก จึงทำให้ระยะกดเยอะ เวลทำงานจะจับกระแทก ครับ หรือไม่ก็ วาวล์ค้างครับ

6. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    พี่การ์นครับแล้วถ้ามันกระตุกตอนเกีย1ไปเกีย2ละครับมันเป็นบางครั้งนะครับสาเหตุจากอะไรครับ
    อีกข้อนะครับ เกียรมันเปลี่ยนเร็วครับ วิ่ง 40 - 50 มันเปลี่ยนไปเกีย 4 แล้ว
    แบบนี้ตั้งได้มั้ยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

7. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    คำตอบเดิมน่ะครับ แต่มีแถม ตั้งไม่ได้ครับต้องเปลี่ยนผ้าครัทช์ แล้วเซทระยะใหม่หมดทั้งลูก และก็เช็คสมอง ประมาณน่าจะ สองหมื่นกว่าบาท น่ะครับ

8. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

จ๊ากกก

:D:D:D:D

9. bobbywer

407
    52
    0
    พระเจ้าจอร์ช ซื้อเกียร์กระปุ๊กใช้ดีกว่าอ่าแบบนี้

10. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ตามนั้นคร๊าบบบ อย่างว่าบางคนไปซื้อเกียร์จากเชียงกงมาเปลี่ยน ใส้สวยๆก็โชคดีไปแต่ถ้าไม่สวยใช้งานได้อีกซักพักก็ลาโลกเช่นกัน เอาเป็นว่า แล้วแต่ชอบดีกว่าคร๊าบกะผม

11. bobbywer

407
    52
    0
    ขอบคุณครับพี่ ต้องอยู่ที่ดวงด้วยนะเนี่ย
    ค่าซ่อมเกียร์ออโต้ มันได้เครื่องตัวนึงเลยนะเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้