เอาละหว่าความซวยจะมาหาแล้ว(หนูมาขอหลับนอนในห้องเครื่องผมอ่ะ)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานายบี๋ของพวกเราโทรมาถามเรื่องเบอร์น๊อตที่ปิดสายหัวเทียน ไอ้เราก็ไม่แน่ใจว่าน๊อตมันเบอร์10รึ12 สรุปเปิดฝากระโปรงรถดูเลยดีก่า โอ้...แม่เจ้าโว้ย เปิดฝากระโปรงรถมาเจอหนูตัวน้องๆแมวเลยอ่ะ มันนอนอยู่ในห้องเครื่องเลยไล่แมร่งก็ไม่ไปเลยตัดสินใจเอาน้ำราดมันเลยมันถึงไป สรุปนะ ใครมีวิธีไม่ให้หนูมาพักอาศัยในห้องเครื่องเราได้บ้าง ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ แมร่งมาพักอาศัยไม่เท่าไหร่ดิ แต่เดี๋ยวมันกัดสายไฟตูด้วยละก็งานเข้าแน่ๆ งานนี้ต้อง โทษนายบี๋ นายบี๋ผิดที่โทรมาถามเรื่องเบอร์น๊อตว่าใช้เบอร์ไรผมถึงได้เห็นไอ้เจ้าหนูนี่แหละ เออ...หนูที่
    อยู่ในรถผมกับยัยหนูที่อยู่บ้านตาใหญ่ไม่เหมือนกันนะ ยัยหนูที่อยู่บ้านตาใหญ่ ตาใหญ่เค้ารักและเคารพ
    มากๆ555555555:cry::cry::cry:

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    เอาแบบนี้พี่เจี๊ยบ...

หนูมันกลัวแมว(แต่นี่ตัวมันใหญ่มันจะกลัวไหม)
    พี่ก็หาแมวมาเลี้ยงไว้ในห้องเครื่องเอาไว้เฝ้ากันหนู
    ไม่ให้เข้ามาจิครับ.....:p:p:p:p:p:p

3. bunphot2000

555
    0
    0
    ตูว่าแย้วต้องโดนแมวหรือหาที่จอดรถใหม่แน่ๆ....ตอนนื้โดนแมวไปก่อนละกัน55555555

4. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ก็บอกตาบี๋จิ

5. bunphot2000

555
    0
    0
    ตาบี๋เดี๋ยวเค้าใช้สิทบัตรเครดิตมายกรถตูไป่อีกแน่ๆเลย.......

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตอนนี้ได้ คู่หูใหม่ละนะ Bee & Lek รถยก บาปบุญมันมีจิงครับบี๋ ไปแซวใครเข้ามักจะเข้าตัวเสมอ ขอบอก

7. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ทำให้หนูหนีน้ำเข้ามาอยู่ในรถ เนื่องจากเป็นที่แห้งและอบอุ่น(เวลาดับเครื่องใหม่ ๆ)
    ทางแก้ 1.เปิดกระโปรงรถค้างไว้เมื่อจอดรถในบ้านนะ
    2.ผู้รู้แจ้งว่าให้นำกระบูนห่อผ้ามาวางไว้
    3.เลี้ยงแมวไว้
    4.ขายรถ 5555

8. WATrover

611
    1
    0
    ผิดกับของผมพี่เจี๊ยบ..

ของผมเช้ามาทุกเช้าจะต้องเจอรอยเท้าแมวตั้งแต่
    ฝากระโปรงหน้าเดินขึ้นหลังคาลงกระโปรงท้าย
    มันเล่นเดินข้ามเลยยิ่งวันไหนมันเดินพื้นแฉะๆนะ
    เช้ามาแห้งเป็นรอยเท้ามันทั้งรถ..5555+++:D:D
    แทนที่มันจะล้างเท้าก่อนกระโดดขึ้นหลังคา..:p:p:p
    พี่เจี๊ยบเอาแมวตัวนี้ไหมจะจับไว้ให้ไปล่าหนู..

9. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เอาฟางสุ่ม ไว้ พอเวลามันเข้ามาก็ค่อยจุดไฟ ทำหนูอบฟางเลย มันจะไดเข็ด

10. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ซาหวัดD คัพ พี่เจี๊ยบ ผมก้อสงสัยอยู่นะว่าทำมัยมีเพลง "หนูม่ายรู้" ออกมาซะด้ายอ่ะ ทั้งๆที่มานรู้ดีซะล่ะมากกว่านะ ชอบหาที่นอนแพงๆนอนซะด้วยอ่ะ ทางแก้ของผมที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ ใช้ไม้หนูหนีคัพ ที่เค้าทำผูกเปนถุงตาข่ายเล็กๆคล้ายๆของชำร่วยในงานต่างๆ นำมาผูกไว้ใกล้ๆซุ้มช็อคอัพซ้ายหรือขวาก้อได้ ไม่ให้มันไปรบกวนกะระบบในรถยนต์เปนพอ อายุการใช้งานเปนปี ของผมใช้มาปีกว่าๆแร้วหนูไม่มารบกวนอีกเรยผมก้อเรยผูกอยู่อย่างงั้นกะรถที่บ้านทุกคัน หาซื้อได้ที่ม.เกษตร บางเขน ในปั๊ม ปตท.ข้างในม. เกษตรจะมีร้านขายของสมุนไพร,อาหารสัตว์แล้วก้อมีอันนี้ด้วยมีทั้งถุงเล็กและถุงใหญ่ ที่ผมซื้อก้อที่นี่แหละ หรือตามร้าน OTOP แถวๆบ้านพี่ก้อน่าจะมีนะ หรือร้านเครื่องสมุนไพรร้านขายอาหารสัตว์ที่จะมีพวกกาวดักจับหนูเคมีภัณฑ์พวกยาฆ่าแมลงคิดว่าน่าจะมี บอกเค้าว่า "ไม้หนูหนี" เค้าคงจะรู้อ่ะคัพ แต่ที่ม. เกษตร บางเขนมีแน่นอนคัพ ลองดูละกันนะพี่เจี๊ยบ.

11. barague

0
    0
    0
    อ้าว! แร้งเครื่องยนต์มานไม่โดนไฟไหม้ไปด้วยเหรอคัพ พี่ใหญ่ เรื่องหย่ายเรยนะคราวเนี้ย แทนที่จะได้ทำหนูอบฟาง กลายเปน H 22 A อบฟางแทนไปซะฉิบ แร้วจากินกานอย่างรัยเหล็กท้างน้านฟันฟางพังกานพอดีอ่ะดิ.

12. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    อย่างนี้ต้องใช้วิธีตามธรรมชาติครับ สร้้างระบบนิเวศน์ขึ้นในรถ

ปล่อยงูเลยพี่ ถ้าไม่มีให้ยืมจากพี่กบก่อน

13. bunphot2000

555
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ เดี๋ยวจะลองค่อยๆทำดู มานึกได้เมื่อกี้เราก็มีของดีอยู่ในตัวนี่หว่า (มีงูอยู่บนหัวอ่ะ)wไม่รู้จะไล่หนูมันได้ป่าว

14. ttsoft

632
    1
    0
    งู แก่ แก่

15. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ใช่จริงๆครับเหมือนภาษิตโบราณ "งูแก่กินหญ้าแก่"

16. choophan

choophan New Member Member

55
    0
    0
    งูมานไม่กินหญ้า ม่ะช่ายเหยอ ถ้างูกินหญ้าเอ้ว่ามันเมาอ๊ะป่าวอ่ะ อิอิ

17. bunphot2000

555
    0
    0
    อะไรกันหว่า คำก็แก่2คำก็แก่ เดี๋ยวตูจะพาโคละออ่นไปให้ดูอย่าอิจฉาละกันละ555

18. ttsoft

632
    1
    0
    คำก็แก่ สองคำก็แก่ แต่จริง จริง แก๊ แก่ ตังหาก (SMS BY Nue)

19. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    เข้า..มาขำอ่ะ....55555555555555555555

20. barague

0
    0
    0
    เอาอีกแร้วๆ มานเพี้ยนอีกแร้วจากหนูกลายเปนงู(แก่ๆ) ซะงั้น อุ้ยๆเห็นหมดเรย ก้อม่ายเคยเห็นงูซักตัว อุ้ยๆจัยเต้นรัวเมื่องูโผล่หัวออกมา มาแร้วหนูทำงัยจะอยู่ทำมัยให้เสียเวลา ก้อเอามือออกมาจับมันแร้วโยนเข้าป่า เธอจึงหันมาบอกว่าอีตาบ้าทีหลังอย่าทำอีกนะ หนูกัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.

21. TG Rover

936
    2
    0
    วันนี้เดินผ่านซากหนู ที่ลานจอดรถ สงสัยมันเคจเดียวกะพี่เจี๊ยบแนเลย แต่ดันอาจจะ ไปพักผ่อนแถวพัดลมหน้าหม้อน้ำแน่ๆเลย

สตาร์ทรถแบบไม่รู้ตัว เลยกลายเป็นศพ ซะ

ปล. ผมอ่ะ อาจจะเปิดกระโปรงรถผมแล้วเจอหนูนาบ้างจัง คงตื่นเต้นพิลึก

22. Mr. Jacky

Mr. Jacky New Member Member

41
    0
    0
    เลี้ยงตุ๊กแกตัวโตๆไว้ที่รถครับ...ฟันธง
    รับรองหนูไม่เข้ารถชัวร์ คาดว่าน่าจะเป็นคู่อริกัน

แต่ก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่าคนขับจะกล้าเข้าไปในรถหรือเปล่า...นึกแล้วสยองครับ

23. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ไอ้กระผมก็ยังไม่เคยเปิดกระโปรงรถแล้วเจอหนูครับ

แต่ไอ้กระผมอยากเปิดกระโปรงน้องๆ หนูๆ นักศึกษาบนรถคร๊่าบบบบ

24. TG Rover

936
    2
    0
    ปากดี ครับ คุณพี่บี๋ ระวัง แอร์ นก คนข้างๆด้วย เดี๋ยวมือจะไม่หายชา นะยะ

25. WATrover

611
    1
    0
    หนูม่ะเกี่ยว...

เจ้าตัวปัญหาตัวนี้ป่าว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้