ตึงเกินไปดีรึป่าวคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 23 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    คืมผมตั้งสายคลิกดาวน์ของเกียร์ออโต้ตึงกว่าเดิมนิดหน่อยเพื่อที่จะให้มันเปลี่ยนเกียร์ช้าลงที่รอบสูงขึ้น จะมีผลเสียกับเกียร์รึป่าวคับ พี่ๆช่วยให้ความรู้ด้วยนะคับ

2. Bon~~9843

Bon~~9843 New Member Member

4
    0
    0
    ตั้งตึงขึ้นมันจะเปลี่ยนเกียร์เร็วขึ้นม่ะช่ายเหรอครับบ
    แค่กดนิดๆๆก็เปลี่ยนเกียร์ให้แล้ว เช่นจาก4ไป3หรือไป2
    แต่ถ้าอยากให้ไม่ค่อยเปลี่ยนต้องให้หย่อนนะครับ

3. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    ไม่มีผลเสียครับ มีอย่างเดียวคือทำให้เปลืองน้ำมันมากขึ้นครับ

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
  5. ตามนี้เรยครับ
    ตึงไปเปลี่ยนเร็ว เกียร์กระชากแรง
    หย่อนไปลากรอบ เปลี่ยนช้า กินน้ำมัน ยิ่งน้ำมันแพงๆอยู่

6. kai69

kai69 New Member Member

2
    0
    1
    ผมลองมาแล้วครับ ตั้งตึงเกียร์จะเปลี่ยนช้าครับ คือ ลากรอบได้มากขึ้นถ้ามากไปต้องถอนคันเร่งเกียร์ถึงจะเปลี่ยนครับ ผลเสียถ้าตรึงมาก ๆ เกียร์จะกระตุกแรง คลัทล์ก็จะหมดไว้ด้วย เอาแบบพอดีจะดีกว่าครับ วิธี คลายน๊อตออกแล้วดึงสายใช้ความรู้สึก เอานะครับ พอเริ่มตึงก็พอครับ ถ้าหย่อนไปเกียร์จะเปลี่ยนไปทำให้ต้องกดคันเร่งเพิ่มมากขึ้น (คลิกดาวบ่อย ๆ) ผลก็จะกินน้ำมันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้