ถามผู้รู้ครับ และช่วยแก้ปัญหาให้ผมทีครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย โอมครับ, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมใช้เครื่อง d15b คาร์บู มีปัญหาก็คือเวลาขับไปนานๆแช่ที่รอบเครื่องประมาณ 2500++มีปัญหาเรื่องความร้อนขึ้น++ครับแต่ยังไม่ฮีตนะ ผมแก้ปัญหาเบื้องต้นด้วยกันเปลี่ยนหม้อน้ำเป็น 2ช่องแล้ว,แล้วก็เปลี่ยนวาล์วน้ำแล้วก็แก้ไม่หายสักทีครับช่วยแนะนำผมหน่อยว่าควรทำไงดีครับ(รถผมใช้แก็สครับ)

1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    น่าจะเป็นที่ฝานะ ถ้าเปลี่ยนหม้อน้ำแล้ว ไม่หาย ฝาโก้งปะ ถ้าใช้ก็งานใหญ่ ลอง สตาทเรคื่องทิ้งไว้ 5-10 นาที แล้วลองเปิดฝาหม้อพักน้ำดูว่ามีฟองอากาศดัน ป่าว ถ้ามี ฝาชัวๆครับ ต้องถอดฝาเอาไปปาดไหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้