ถามเรื่องพัดลมหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Kiat nissan, 29 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    :cool: รบกวนถามผู้รู้ ครับสายไฟพัดลมหม้อน้ำ 2 เส้นกับ 4 เส้น ใบพัดสีขาวและดำใช้งานต่างกันอย่างไรอะไรดีกว่ากัน ขอบคุณครับ ;)

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เท่าที่รู้มานะพี่ พัดลม สีดำ กับ สีขาว ต่างกันที่ ใบ สีขาว มี 4-5 ใบ
    สีดำ มี ใบเยอะกว่า รอบลม ก็แรง กว่า +++ อยู่ที่ มอเตอร์ด้วย ตัวใหญ่ ยิ่งแรง +++

3. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    นั้นนะซิครับมันต่างกันยังไง ถ้า 4 เส้น แต่ละเส้นมีหน้าที่อะไรครับ อยากรู้เหมือนกัน อุอุ

4. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    พัดลมหม้อน้ำ

ถ้า4เส้น เป็น เเบบ 2สปีดครับ จะหมุนเเรงกว่า เวลาซื้อเปลี่ยนบอกเค้าว่าเเบบ2สปีด เเพงกว่านิดเด่ว
    พัดลมสีอะไรก็ไม่ตางกันมากครับ 4-5ใบใช้ได้หมด เดิมๆจะเป็นสีดำ ครับ ไม่ต้องคิดมาก

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เดิมๆ P11 ก็มา 4 เส้น 2 Speed นะครับ
    2 Speed การทำงานของมันก็คือ ถ้าร้อน ก็จะทำงาน 1 Speed ปกติ
    ถ้า เปิด แอร์เลย ทำงาน 2 Speed รู้ประมาณนี้นะครับ ผิดถูกยังไง ขออภัย
    ++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้