อยากบุหลังคา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย DoS_13, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    อยากบุหลังคา เพราะว่าจอดรถตากแดด ตอนกลางวันแล้วรู้สึกว่ามันร้อนมาจากหลังคานะครับ
    เพราะว่าลองไปนั่งอีกคนที่จอดพร้อมกันแล้วมันไม่ร้อนขนาดรถเรานะครับ
    ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำร้านที่บุหลังคาดีๆๆให้หน่อยได้ไหมครับ แล้วก็ราคาด้วยนะครับ
    มันใช้เวลานานไหมครับไปบุหลังคาเนี้ยครับ

2. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    บุ แล้ว

คิดฟิล์ม กันความร้อนดีๆ สักชุด แต่..บานหน้าต้องเต็มนะ

รับรองเย็น

3. รอพี่ๆขั้นเทพเข้าไขข้อข้องใจนะครับ.....แหะ........แหะ

4. DoS_13

84
    0
    0
    รถผมสีดำครับ ติดฟิลม์บานทั้งคันรวมบานหน้าแล้วครับ ของ ลามิน่าด้วยอ่ะ

5. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ของผมไฮคูลอะ อยากรู้เรื่องบุหลังคาเหมือนกัน มารอด้วยครับ

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    บุหลังคาถ้าเป็นแวนไม่เกิน 2500 ครับ
    งานเนียนเลย
    และถ้าให้เย็นก็ เอาชนวนกันความร้อนรองกันไปก่อนเลย 1 ชั้นครับ
    รับรองเย็นขึ้นแน่ครับ

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามพี่ๆเข้าเลยคับ เทพๆทั้งนันเลย อิอิ

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    บุอย่างที่พี่เบิ้มบอก คงกันความร้านใต้หลังคาได้ดีกว่าเดิมแน่ๆ...:D

9. DoS_13

84
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ แต่ของผมเป็นกะบะคงไม่ถึง 2500 แน่ๆๆเลยครับ

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ช่ายแล้วครับผม
    จะแพงตรงฉนวนนะครับ

11. DoS_13

84
    0
    0
    และแล้วก็ต้องไปหาร้านทำ หรือว่าทำเองได้ครับ เพราะผมเห็นคนเขาทำเองกันเยอะนะครับ
    ถ้าให้เคยแกะหลังคาช่วยแนะนำหน่อยสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้