Please !!! ขอคนมาช่วยดูแล R11 หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kickflip115, 29 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kickflip115

kickflip115 New Member Member

11
    1
    0
    ชื่อแนนค่ะ

อดีตได้ R11 นี้เมื่อ 4 ปีก่อน ด้วยเหตุผลที่รถแนวดี ไม่เหมือนใครบนท้องถนน
    อนิจจา ก็จะขายทิ้งเมื่อหลายเดือนก่อน แต่ปัจจุบันใช้ R11 หากิน (เป็น sale)

4 ปีผ่านไป ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเรื่องยนต์ คือช่างบอกว่ารถ 10 ปีกว่าเครื่องยนต์ ok มาก
    แต่.....
    ช่วงล่างไปหมดแล้วค่ะ :cry: เวลาไปซ่อม ช่างก็ชอบบ่นว่าหาของยาก แต่ก็รอแค่วันเดียวก็ได้ของเลย

รบกวนพวกพี่ ๆ ที่บ้านอยู่แถวศรีนครินท์ สมุทรปราการ ของเบอร์ ผู้รู้เรื่องอะไหล่ แหล่งหาของให้หน่อยค่ะ ไว้โทรปรึกษา ช่วยช่างเค้าหาของเวลาซ่อม

ล่าสุด
    1. เปลี่ยนจานเบรคซ้ายขวา
    2. เปลี่ยนลูกปืนหล้อซ้ายขวา
    3. เปลี่ยนโชค หาของไม่ได้ เอาของเก่าไปซ่อมอ่า

:cry: ช่วยด้วย ช่วยด้วย ของผู้รู้ไว้ค่อยปรึกษาหน่อยค่ะ
    รถแต่ โหลดนิดหน่อย แต่เป็น Sale ไปหาลูกค้า เรื่องรถโหลดก็ลำบอก

ตอนนี้อยากเปลี่ยนเป็น toyota honda จะดีกว่าใหม๊อ่า...

tOon` ถูกใจสิ่งนี้
  2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    R11 เรื่องช่วงล่าง สบาย หาง่ายนะครับ เพราะมันช่วงล่างเดียวกับ B14
    จะของใหม่ เก่า มีหมด เพียบ ราคาไม่แพงด้วย

ผมอยู่แถว ศรีนครินทร์นะครับ มีอะไรโทรมาปรึกษาได้เลย
    เบอร์อยู่ข้างล่างนะครับ +++

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ... ว๊าว R11 เหมือนกัน

พี่เป็น SALE ยังไงพี่บอกชัดๆหน่อยนะครับมันคาใจอะ มันไม่เคลียร์ครับ !

ปล. กระทู้นี้คนเข้าเยอะชัวร์ๆ ฟันธง !

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ต้องขอถามก่อน ว่าพี่ชอบมันมั้ย ถ้าชอบเรื่องอะไหล่ไม่ใช่ปัญหาครับ โทรถามได้เลย ใครก็ได้ ถามได้หมดแหละครับ :D:D:D

5. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    จุดประเด็นอีกและ..............ยังไงก็ใจเย็น ๆ ดูแลมันไปนะคับ.....เดียวมันต้องดีขึ้นเอง อิ อิ :D:D:D

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อะไหล่หาไม่ยากครับ

ผมว่าถ้าช่างบ่นอะไหล่ช่วงล่างหายาก แนะนำ เปลี่ยนร้าน ครับ

เพราะว่า อะไหล่ช่วงล่าง โช้คสปริง หาง่ายมาก ใช่ร่วมกับ Sunny B14 ได้เกือบทุกส่วน

ขาดเหลืออะไร บอกน้องปอ ได้เลย มันว่างงงง อิอิ :D

7. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    งานนี้เจอช่างมั่ว ช่างชุ่ย ช่างขี้เกียจ และก็ช่างฟัน แล้วละครับ

8. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    เอ้า สมาชิกรีบไปดูแลน้องเค้าหน่อยจ้า

ส่วนอะไหล่หาไม่ยาก ช่างที่ดีหายากกว่า เอาใจช่วยให้ซ่อมกันต่อไปจ้า

รับรองถ้าทำช่วงล่างให้ครบ จะรักรถตัวเองขึ้นอีกเย๊อะ

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เอ๊ะ ชื่อ kickflip นี่คุ้นๆอ่ะ

10. kickflip115

11
    1
    0
    แหม... คนเดิมแหละค่ะ

แหม.....พี่นี่ จำสมาชิกได้ทุกคนป่าวเนี๊ยะ

ก็ kickflip คนเดิมแหละค่ะ:D

11. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ชื่อเหมือนท่าเล่น skateboard

12. kickflip115

11
    1
    0

:Dสมัยสาว ๆ เคยเล่นค่ะ :D

13. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ว้าวว ผู้หญิงเล่นบอร์ด มีแผ่นอยู่ป่าวพี่ ยืมหน่อย อยากเล่นอีก ไม่อยากซื้อมันเปลื้อง :D:D:D

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหม๋ๆ ความหลังครั้งก่อนอะเป่า 555

15. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านวินไม่มีอู่..แถวศรีนครินทร์..แนะนำหน่อยเลยเหรอ..จะได้ไปบ้าง..หาอู่แถวนี้ผูกปิ่นโต..เป็นอู่ประจำไปเลย..จริงๆแล้วช่วงล่าง R 10 R 11 มันไม่ได้มีอะไรยากเลยน่ะ..

16. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ซ่อมไม่ยากหรอกงับ ของผมแช่น้ำอยู่ครึ่งคันยังซ่อม 3 วันวิ่งปร๋อ แถมวิ่งดีกว่าเดิมอีก (เป็นเซลส์เหมือนกันงับ)

17. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ก้อเห็นแนะนำตัวเหมือนสมาชิกใหม่นิ
    ส่วนอู่แถวศรีนครินทร์ผมใช้ที่เดียวอ่ะ ก้อที่ troops อ่ะแหละ
    หรือแนนจะลองไปที่บ้านกลางเมืองก้อได้นะ มีอีกอู่นึง ของคนในคลับนี้แหละ555

18. kickflip115

11
    1
    0
    ขอเบอร์ troops กับ คนในคลับนี้ด้วยค่ะ
    เดี๋ยวอนาคตจะลองใช้แน่นอนค่ะ

ตอนนี้ค่อย ๆ ทำช่วงล่างอยู่ ถ้าซ่อมทุกอย่างแล้ว คง save กระเป๋าได้อีกพักหนึ่ง
    นี่ก็หลายปีแล้ว เครื่องยนต์ยังไม่เคยมีปํญหาเลยอ่า (เยี่ยม)

19. kickflip115

11
    1
    0
    Thank you

ถึงแม้จะไม่ได้มีส่วนร่วมกับคลับมากเท่าไร

ซ่อมเองตามสภาพมานาน นึกขึ้นได้ว่าลองถามพี่พี่ในคลับดีกว่า

ได้ผลเกินคาด

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

ไว้มีปัญหาจะมาใหม่น๊ะจ๊ะ

(ปล. เจอที่ไหนโบกรถทักทายได้ค่ะ)

20. tOon`

2,324
    43
    48
    ไม่ธรรมดา

พี่วิน ข้ามสะพานด้วยครับพี่

แต่ ผมว่าขับ R11 แล้วดีอย่างนะ จอดยังไงก็ไม่หาย ขับยังไงก็ไม่เหมือนชาวบ้าน

ตูนรู้เลยว่าพี่หม่อมลงอ่างบ่อย 555

21. Romeo_R11

Romeo_R11 New Member Member

46
    0
    0
    ผมอยู่ ลำสาลี อะนะ เอามาดู ก็ด้าย 0814085222 ผมก็ใช้ R11
    วันจันไฟแนส ผ่าน ก็จะมีผุ้เอาไปละ ครายอยากได้ไร มั้ง
    ผมมี หน้า ตัด refino ไฟท้าย watergard เลย เหอะๆ

22. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ซื้อกินเป็นจานๆเอาน่ะน้องตูน..เหมาหาบมาถูกกว่าแต่ก็กินไม่หมดอยู่ดี..มันเบื่อซะก่อน..ที่อ้วนทุกวันนี้นี้ก็เพราะ..แอบหนีไปหาของอร่อยกินเป็นจานๆไม่แบ่งใครอ่ะ..:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้