ช่วยหน่อยครับเรื่องความร้อน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 29 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    คือปกติรถผมความร้อนจะอยู่ที่ประมาณ 35 เปอเซน ของที่วัดมันตรงไมล์อะครับ แต่มีบ้างครั้ง มันก็ขึ้นมา ประมาณ 50 เปอเซน แต่นานๆครั้ง นะครับ ก่อนหน้านี้ความร้อนขึ้น เปลี่ยน วาล์วน้ำ เปลี่ยนพัดลมหม้อน้ำ เปลี่ยนตัวอะไรไม่รู้ที่อยู่ตรงวาล์วน้ำด้วยครับ แล้วตอนนี้น่าจะเป็นอะไรครับ

2. eakek96

eakek96 New Member Member

16
    1
    0
    อาการคล้ายๆ กันเลยครับ d16y8 Mt
    รถผมเคยความร้อนขึ้นมาเมื่อ 3 เดือนก่อน วาล์วน้ำรั่ว ก็จัดการเปลี่ยนเรียบร้อย พอเมื่อวานความร้อนขึ้นอีก ขึ้นไม่สูงสุดแต่ผมดับเครื่องทัน เปิดฝากระโปรงหน้า น้ำก็ไม่แห้ง และไม่มีรั่วตรงไหน พอบิดกุญแจ off เข็มมันดันลงไม่ต่ำสุด พอบิดกุญแจ on มันก็ขึ้นเกินครึ่ง แต่พัดลมทำงาน ตงลงไม่รู้ว่า เครื่องฮีท เกจเสีย หรือเซนเซอร์วัดความร้อนเสีย แล้วฝาจะโก่งมั้ย มีวิธีไหนที่เช็คได้โดยไม่ต้องเปิดฝาบ้าง ตอนนี้ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรแน่

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ที่ปรกติขึ้น 35 % นี่ส่วนใหญ่ น่าจะเกิดจาก ถอดวาวน้ำ และต่อพัดลมตรง อ่ะครับ

ความร้อนขึ้นประมาณ 50 % นี่ถือว่าปรกติน่ะครับ ถ้าเกินนี้ ค่อยน่ากลัว

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่างที่ข้างบนบอกเลยครับ 50% ถือว่าปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้