ชั่วโมงนี้รถยี่ห้อไหนรุ่นอะไรประหยัดน้ำมันสุดครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ใช้ขับไปเรียนรถทุกวันซึ้งเลยครับ ว่าจะหารถใหม่แบบประหยัดๆ พี่ๆว่ารถรุ่นไหนประหยัดสุดครับ?

-ในใจมีกระบะ4ประตูอ่ะครับ วีโก้ ดีแม็ก นาวาร่า รุ่นไหนประหยัดสุดครับ(ดีเซลนะครับ ไม่แน้นแรง ขอประหยัดไว้ก่อน :cool:)

-แล้วในบรรดารถเก๋งไม่เกิน2000cc.ชั่วโมงนี้รุ่นไหนประหยัดสุดครับ? (ไม่เอาแกสนะครับ:D)

1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    วีโก้พรีรันเนอร์ สี่ประตู (เดิม) ผมขับอยู่ประมาณ 12-13 โลลิตร วิ่งต่างจังหวัดได้มากกว่านี้หน่อยนึง ที่ความเร็วไม่เกิน 110 นะ

แต่เพื่อนขับ Daihatsu GINO เครื่อง 600CC. Turbo ประหยัดมากกกกกก

2. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    กระบะ น่าจะ วีโก้นะคับ
    เก๋ง ต้อง วีออสคับ

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    TOYOTA AVANZA . . . .

4. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ford hilander ครับทั้งประหยัดทั้งแรง ขับดูแล้วจะติดใจ

5. D-Max สิครับ ใช้แล้ว "มีแต่รวย มีแต่รวย"

6. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    วีโก้ก็ประหยัดดีนะครับ

รถผมได้ถึง 16 โลลิตรนะ ลองดูครับ

7. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เชียร์ ดีแม๊ค ค่ะ 555+

เพราะที่บ้านใช่โกซีรี่ย์4ประตู เครื่อง 3000 วิ่ง ต่างจังหวัด ประหยัดสุดๆ

แต่ถ้าซื้อตอนนี้ ก้อเปนตัว แพตตินั่มไปแล้ว

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รถเพื่อนคับ ^ ^" ไม่ช่าย ถ้าประหยัด คงหนีไม่พ้นวีโก้2.5 หรืออีซูซุ2.5 คอมมอลเรลเจ๋งๆอยู่แล้วคับ แล้วแต่ชอบรูปทรงคับ ถ้าเก๋งวีออสก้อดีคับ ขับดี ประหยัดคับ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถ้ากะบะ ผมว่า D-max ประหยัดนะ

10. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    วีโก้คับประหยัดดี ผมใช้อยู่ เครื่อง 3000 ไม่ค่อยกินเท่าไร

11. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    กระบะผมก็เชียร์ Vigo ครับ

ส่วนเก๋งผมให้ Vios ครับ

12. เอ็กซ์

เอ็กซ์ New Member Member

19
    1
    0
    ยังไง ดีแมค ก็ต้องประหยัดกว่า วีโก้

ถ้าเก๋ง ผมว่า เก๋งเล็กฮอนด้าก็ประหยัดดีนะ

13. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ใช้ new city ก็โออยู่น่ะ ตจว. 18 โลลิตร เกียร์ A/T ขับไม่เกิน 110 สบายๆ

14. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ฟอจูนเนอร์คับ ขับมัน ประหยัดโคตร

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    suluna คับแต่ไม่ช่าย วีออสน่ะ....ก็ประหยัดคับ

16. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    รถเก๋งก้อคง แจ๊ส ซิตี้ วิออสอ่ะคับ ไม่ต่างกันมากแล้วแต่ชอบ แต่เกียร์cvtของฮอนด้า
    เค้าว่ามีอายุการใช้งานต้องรอคนใช้ฮอนด้ามอนคอนเฟิร์มคับ ในพันทิพย์ว่ากันว่าฮอนด้า
    จะใช้เกียร์รุ่นใหม่ในFreedคับ ซึ่งจะทนกว่า แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาก้อลุยเลยคับ ส่วนปิ๊คอัพ
    ก้อคงไม่พ้น ดีแมกซ์ วีโก้คับ จะได้ไม่ช้ำใจมากในอนาคต(ซึ่งอาจจะเปลี่ยนรถหรือขายต่อ)
    แต่ใจชอบดีแมกซ์เพราะตอนนี้ในสนามวิ่ง12ต้นแล้วคับ วีโก้ ไทรทั่นยัง13อยู่มั้งคับ แต่ถ้า
    เอากลางๆ คือช่วงล่างเดิม เบรคเดิมๆ เครื่องยนต์เดิม ว่ากันว่าไทรทั่นทำได้ดีสุดคับ ยิ่งตัวplus
    เค้าว่าคุ้มสุดคับ แต่ทุกคันที่กล่าวมาท่านเจ้าของกระทู้ต้องไปลองขับเองถึงจะรู้ว่าคันไหนเหมาะ
    กับเรามากที่สุดคับ

17. ชอบนาวาร่า ไม่รีบก็พอกับวีโก้ แต่ติดแค่ตอนขาย :D

18. โตโยต้า พรีอุส

อัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงต่ำถึง 35 กม/ลิตร (ใช้จริงอยู่ที่ประมาณ 23 - 29 กม./ลิตร)

รถติดไม่สิ้นเปลืองเชื้อเพลิง เพราะใช้ไฟฟ้าแทน ระบบไฟฟ้าจะสนับสนุนเครื่องปรับอากาศด้วย

เครื่อง 4 สูบ 1NZ-FXE VVT-i ความจุ 1.8 ลิตร ขับเคลื่อนล้อหน้า กำลังรวมทั้งระบบ 134 แรงม้า

ราคา : สอบถาม AutoImage

กระบะก็ daihatsu hijet

19. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าไม่คิดรัยมาก Soluna ตัวแรกประหยัดโคตะระเลย

20. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ผม ใช้ วีออส เกียร์ ทามมะดา อยู่

ประ หยัด ใช้ได้ เลย ค้าบ

21. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    isuzu มังกรทองคับ ประหยัดแน่นอน แต่ถ้าชอบรุ่นใหม่ก็ Dmax platium คับ

22. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    กระบะ เชียร์ดีแม็กซ์ครับ

เก๋ง เชียร์โซลูน่าครับ ไฟท้ายหยดน้ำ ประหยัดมากๆๆ

23. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    d max.....

24. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    อีกเสียงจากคนขายรถครับ เคยลองมาแล้วทั้งคู่ (แฟนขาย Isuzu ผมขายToyota)
    ถ้าเรื่องประหยัด รถกระบะเชียร์ D-max ครับ ประหยัดกว่าแน่นอน

25. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    ae111เครื่องพันห้าเกียร์รรมดา
    ประหยัดดีครับ
    เคยขับได้17-18โลลิตร

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โซลูน่า ตัวแรกใช้ดีคับ ประหยัด ก้อใช้ซีวิค เคยใช้อยู่คับ

27. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    vigo 2.5 ประหยัดดี

28. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ดีแมค คับ ถ้าไม่รีบนะ ประหยัดใช้ได้เลยอะ

29. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้ากระบะ ผมแนะนำ ดีแม็ก แต่เบาะหลังนั่งไม่ค่อยสบายเท่าวีโก้
    ส่วนรถเก๋ง โตต้าวิออส ฮอนด้าซิตี้ ประหยัดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้