ถามหาร้านทำโช้คปรับเกลียวที่เพื่อนๆไว้ว่างใจคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย note_mit, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note_mit

note_mit New Member Member

58
    4
    0
    พอดีใส่สปริงโหลด H&R มาพักใหญ่ๆ แล้ว กับล้อ 15นิ้ว + ยาง 195-50-15
    มุมมองด้านข้างซุ้มล้อกับยางห่างกันเหลือเกิน เลยเกิดอยากจะหาร้านทำโช้ค
    ปรับเกลียว+สปริงหลอด เพื่อนๆ ทำกันที่ร้านไหนแล้วประทับใจ ไว้วางใจ
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เท่าที่เจอกับตัว ยังไม่มีครับ บางร้านการันตี 1-2 ปี แต่พอเข้าไปแก้บ่อยๆ ยังไม่ทันจะ 6 เดือน ก็ทำท่าอิดออด ไม่อยากแก้แล้ว อยากทำรถคันใหม่ที่ได้เงินมากกว่า...........

3. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    เพิ่มอีกนิดไปหาซื้อ shock พวก tein ใช้คุ้มกว่าเยอะคับ แถมใช้แล้วจะถอดขายก็ไม่ขาดทุนมาก
    คับ คุณภาพการใช้งานระยะยาวก็ต่างกันลิบแล้วคับ ลองดูในเวปนี้น่าจะมีขายนะคับ ส่วนราคาก็
    ไปต่อรองกันดูคับ

4. note_mit

58
    4
    0
    สิ่งที่กลัวเลยครับ บางร้านลงโฆษณาในหนังสือหลายเล่ม
    ก็ทำให้คิดว่าคงใช้ได้ ไปลองทำดู แต่ผมอยากสอบถามจากประสบการณ์
    จริงๆ จากผู้ที่เคยได้ลองทำว่าแต่ละร้านเป็นแบบไหนบ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

5. note_mit

58
    4
    0
    ก็อยากจะหาใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่รุ่นผมหายากหน่อยครับ ผมใช้ CK2
    เคยเจอกระทู้ขายในนี้แหละ login หxxดxx ไปดูของที่ร้านแถวบางนาเลย
    ผมอยู่พระรามสอง แต่การรับประกันนี่ซิผมไม่กล้าซื้อเลย คือรับประกัน 7 วัน
    ไม่รั่ว ไม่ซึม เท่านั้นที่รับประกันครับ
    แต่ก็ยังหาๆ อยู่เหมือนกันครับ
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

6. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    โห.....CK2 ท้ายเบนซ์อ่ะนะ ไม่เห็นจะหายากซะหน่อย ไม่ใช่รถรุ่นประหลาดซะหน่อย :D

งั้นคุณเอาคำถามนี้ ไปถามที่บอร์ด EVOLUTION THAILAND CLUB เลย ได้คำตอบเพียบ เผลอๆมีคนเอาของ EVO4-6 มาขายให้ถูกๆ :D:D:D

การจะซื้อโช๊คมือสองต้องดูของเป็นนะครับ เคยอ่านในบอร์ดนี้แหละ มีคนลงด่าไว้ ร้านนึงที่เชียงกงบางนา เอาโช๊คแกนคด มีปัญหามาขาย ออกจากร้านไปไม่ถึง 2 ชั่วโมง เอากลับมาเปลี่ยน ไม่รับคืน ไม่คืนเงิน ต้องระวังเล่ห์เหลี่ยมพวกนี้ด้วย

7. note_mit

58
    4
    0
    สรุปที่ผมบอกว่าหายากคือ
    - โช้คแต่งตรงรุ่น CK2 ครับ

สรุปที่ผมไม่เอาโช้คของ EVO 4-6 มาใช้เพราะ
    - เอาโช้ค EVO 4-6 ที่ติดรถมาแปลงใส่ก็ไม่มีปรับเกลียว แถมผมว่ารถผมสูงกว่าเดิมอีก เนื่องจากน้ำหนักรถ
    - เอาโช้คแต่ง EVO 4-6 มาใส่ก็ต้องแปลงตัวยึด ผมว่าเสียดายของครับ

ขอนี้แหละที่ผมกลัวการซื้อโช้คแต่งมือสอง รับประกัน 7 วัน แค่รั่ว ซึม
    นี่เจอแกนคดภายใน 2ชม. ยังไม่รับคืน

ขอบคุณมากครับ กับการแนะะนำอีกครั้ง

8. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ผมทำโมอายอ่ะครับ ตรงสาย 2 อ่ะครับ อาจจะต้องรอนิดนึง (ไม่ต้องทิ้งรถ) ไม่รู้ว่าแพงไปรึป่าว แต่ว่างานดีใช้ได้เลยครับ

บอกว่านาวเพื่อนเสือแนะนำก็ได้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:46:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:46:30 ----------

ผมทำโมอายอ่ะครับ ตรงสาย 2 อ่ะครับ อาจจะต้องรอนิดนึง (ไม่ต้องทิ้งรถ) ไม่รู้ว่าแพงไปรึป่าว แต่ว่างานดีใช้ได้เลยครับ

บอกว่านาวเพื่อนเสือแนะนำก็ได้ครับ

9. ลองพิมพ์ชื่อร้านในgoogleดู
    มันจะฟ้องว่า......คุณภาพ การบริการ เป็นอย่างไง
    แต่ยังไงก็ ฟังหูไว้หูนะค่ะ

10. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ส่วนตัวก็ใช้สปริงโหลด tein อยู่คับ ระหว่างล้อกับซุ้มมันห่างกันพอสมควรอยู่ แต่ส่วนตัวไม่อยากยุ่งกับโชคอ่ะคับ เลยตัดสปริงเลยคับ ความนุ่มก็ใกล้เคียงกันอยู่..จากประสบการณ์ (ณ.ปัจจุบัน):D

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    shock ck2 ผมว่าเยอะนะ

ลองเข้าไปดู ใน club4g.com ก็ได้คับ

ถ้าพวกสตรัท ลองเข้าไป first shockup โชคชัย 4 คับ ผมว่าเป็ฯอีก หนึ่งทางเลือกละกัน

ส่วน เรื่องสูงต่ำ ไม่ใช่ปัญหา เท่าไร

ต้องถาม ใจตัวเองว่า ต้องการ โช้คระดับไหน ชีวิตประจำวัน ซิ่งถนน แข่งdrag circuit

มีราคาตั้งแต่ หมื่น ยัน สามสี่หมื่นและคับ

12. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    โช๊คแต่งบอดี้ CK หาไม่ยากคับ เกือบถึงคำว่า หาง่าย เลยก็ได้คับ

ทางเนตมีหลายเจ้าที่มีเครดิต ไว้ใจได้ รับผิดชอบเยอะคับ

สนใจโทรมาคุยกันก็ได้คับ (เจิ้น 086-930-6813) ไม่ได้ขายนะคับ จะแนะนำคับ ไม่เกี่ยวกับส่วนตัวแน่นอนคับ

ส่วนร้านทำปรับเกลียว

สำหรับผมเองทำร้าน genial มาคับทำมาประมาณ 4 ปีแล้วคับ ยังไม่เคยงอแงซักครั้ง

CK จงเจริญ

13. note_mit

58
    4
    0
    รับทราบไว้เป็นข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

14. note_mit

58
    4
    0
    ต้องลองดูแล้วครับ น่าจะเป็นข้อมูลอีกทางครับ

15. note_mit

58
    4
    0
    ขอบคุณครับ เป็นแนวทางที่ดีครับ

16. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ตามความคิดผมนะครับ ผมว่าหาของแบบใส่ได้เลยดีกว่าครับ คุณภาพน่าจะออกมาดีกว่าครับ รุ่นนี้น่าจะหาไม่ยากครับ

17. note_mit

58
    4
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวว่างแล้วจะโทรไปคุยด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้