รถของคุณทำอะไรไปบ้าง มาบอกหน่อย

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย HS7QBT, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ตามนี้เลยครับ จะตกแต่ง จะเดิมๆ มาอัพเดทกันหน่อยให้เป็นที่สนุกสนานครับ ฮา........

เนื่องจากสมาชิกมีเยอะขึ้นแล้วครับ จำหน้าไม่ได้ จำรถได้ก็ยังดี

บอกด้วยก็ดีนะครับว่าอยากทำอะไรบ้าง หรือถึงที่สุดแล้วครับ

รอชม..........................

2. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    อ่ะ เอารถบ้านๆ มาโชว์ ^^
    ไม่ได้แต่งอะไรเลยครับ นอกจากจานโตกับ...แตรลม(กำลังจะติด)
    ที่อยากทำก้ออยากได้ล้อที่หน้ายางกว้างๆ เท่า ksr อ่ะครับ แต่ขอบใหญ่กว่า ksr (14")
    ละก้อกำลังหาซื้อโช๊คแก๊สหลังครับ ^^

3. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    รถผมทำใจอ่ะ 55+ ใกล้พังๆ

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ภายนอก ล้อแอร์เบรค by Honda , โช็คแก๊ซ By แก๊ซซี่ กระบอกโช็คทอง+จานโต By D.T.D , แคร้องและกันร้อนท่อ พ่นสีเดียวกับล้อแม็ก
    ภายใน ไล่เม็ดขูดขาม , คาบูแดช
    รายการทั้งหมด By ตังในกระเป๋าทั้งน้าน อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:55:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:54:55 ----------

ภายนอก ล้อแอร์เบรค by Honda , โช็คแก๊ซ By แก๊ซซี่ กระบอกโช็คทอง+จานโต By D.T.D , แคร้องและกันร้อนท่อ พ่นสีเดียวกับล้อแม็ก
    ภายใน ไล่เม็ดขูดขาม , คาบูแดช
    รายการทั้งหมด By ตังในกระเป๋าทั้งน้าน อิอิ

5. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ทำนิดๆหน่อยๆครับ ตังไม่ค่อยมี......

ล้อแอร์ ยางหน้า100/70 หลัง110/80

จาน300มิล. ปั๊มผีเสื้อกะหลั่วๆ รอวันถอดออกเปลี่ยนใหม่......

โช๊คหน้าupside down gazi โช๊คหลัง yss trc

มือลิงหนุ่ยเรซซิ่ง ครอบแครงค์เคฟล่า บังลมในเคฟล่า

บังโคลนหน้ามีจอนเคฟล่ารอเค้าเอามาส่งอยู่......

สายหัวเทียน splitfire หัวเทียน NGK อิริเดียม เบอร์8

นอกนั้นเดิมๆเล็กๆน้อยๆ........

ที่อยากได้ตอนนี้ก็จะเป็น จาน วีเทค ปั๊มเรเดียลเมาท์ เก็บตังอยู่

ไมล์ดิจิตอลKOSO กระจก KOSO และก็ปะกับคันเร่ง

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ทำ อืม ออ นึกออกแล้ว

ล่าสุดไปทำมา โมให้ดีขึ้น

ทำ

ทำ เปลี่ยน ตลับลูกปืน สายพาน 2 ตลับเนื่องจากมันแตก 320 +ค่าแรง 50 บาท

จัดไป ตอนแรกนึกว่า จะเยอะอยู่เหมือนกัน

7. HS7QBT

297
    3
    0
    ลูกปืนตรงไหนอ่ะพี่ อธิบายเพิ่มหน่อย จะได้เก็บเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆสมาชิกและผมด้วยครับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลูกปืนตรง มูลเลย์ หลังนะครับจากที่ดูต้องถอด สปริงคลัทออกมาด้วยมีลูกปืนเป็น ตลับ 2 ตัวครับเห็นต้องใช้เครื่องมือพิเศษในการถอดใส่ด้วยครับ ตามรูปนะครับ

9. HS7QBT

297
    3
    0
    ครบถ้วน ชัดเจนครับ สมกับเป็นลูกพี่เก๊าจริงๆ ของผมก็ดังเหมือนกันเลยครับ ไม่มีตังค์เปลี่ยน

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เดิมสุดๆๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย

11. HS7QBT

297
    3
    0
    ตอนนี้เปลี่ยนเสื้อสูบใหม่ ของเดิมหลวมสุดๆ ก็เลยเปลี่ยนซะเลย
    พ่วงด้วยลูกสูบและวาล์วใหม่ด้วย แหม รื้อออกมาทั้งที ทำซะทีเดียวเลย มันไม่แพงนิ

ระบบส่งกำลังก็เปลี่ยนครัชท์ชุดหลังใหม่เลย (ของเดิมเสียงดัง น่ารำคาญ อาการหนักกว่ารถพี่เก๊าอีก) และเปลี่ยนเพลาท้ายอีกชุดครับ ชุดที่ 3 แล้ว

ไม่ได้ทำอะไรกับคันนี้นานแล้ว แค่รักษาให้มันอยู่ในสภาพและใช้มันบ่อยๆ

12. GAUSS

4,354
    50
    48
    ตอนนี้ มือไม่อยู่สุข เห็นเศษสติ๊กเกอร์สีส้มเหลือเลยเอามาตัดแป๊ะ

ทำไฟเลี้ยว มุม ส้มซะเลย ว่างจะเอารูปมาลง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2009
  13. HS7QBT

297
    3
    0
    เนียนเลยพี่ แต่หมวกกันน็อคพี่เปลี่ยนไปนะ

14. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    แหล่มมมมมมมมมม

15. GAUSS

4,354
    50
    48
    หมวกอันนี้เอาไว้จ่ายตลาดซื้อกับข้าวครับ จะด้ไม่ต้องกลัวหาย
    ไม่งั้น หายแน่นอน ส่วนอันใช้งานจริงไว้ขับไปทำงานครับ

16. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    มาอัพด้วยคน
    ล้อ คอม 1.4 ยางหน้า 45/90 หลัง50/100 ซี่แดสหมุดโตชุบ
    เบาะผ้าท้าย ทอมเคสแท้
    ขามขูด เม็ดเดิม5เม็ด ล้างชามหน้า ครัชทองแดง
    ภายนอก วัดแบต และโช๊ค showwa สตัสทอง สปริงไอบัค อีกนึงต้น แค่นี้ก็หมดตูดแล้ว
    ปล.เครื่องเสียงถอดออกช่วงนี้ฝนตก รอฝนหมดก่อนค่อยว่ากัน

17. GAUSS

4,354
    50
    48
    แหม น่าเอารูปมาฝากบ้างครับคุณไบตอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้