ใครรู้วิธีต่อวัดรอบ Click-i บ้างครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย M_Zaa_Club, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M_Zaa_Club

M_Zaa_Club New Member Member

5
    0
    0
    ใครรู้วิธีต่อวัดรอบ Click-i บ้างครับ คือ อยากรู้ว่ามันจะต่อสายไหนบ้างครับ วัดรอบที่ผมได้มามันมี 4 เส้นครับ คือ สายไฟบวก สายไฟลบ สายต่อกับสวิตช์ และสายต่อเข้าคอยล์ครับ อยากรู้ว่าสายที่ต่อเข้าคอยของคลิก-ไอ จะต่อเข้าที่สายไหนครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

2. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    รอเทคนิคผมรู้น้อยครับ รอผู้รู้มาตอบนะครับ ถ้าเรื่องหมอนวดละก็ถามผมได้เลยครับ อิอิ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เดาๆ เอา ว่า สองเส้นแรกน่าจะเป็นไฟส่องสว่างหน้าปัมท์
    ส่วนอีก สองเส้นน่าจะเอาไปต่อใช้งาน
    หาสายไฟส่องสว่างหน้าปัมท์ ก่อน ส่วนอีกสองเส้น หนึ่งในนั้นน่าจะเป็นสาย กราว์ด
    คิดว่าน่าจะร่วมกันกับ กราว์ดไฟส่องสว่างหน้าปัมท์ คราวนี้เหลือเส้นเดียวแล้วเอาไงหว่า
    ลองเอาไปจิ้มไล้ แถวๆ ชุดคลอย์ จ่ายไฟ ถ้าไม่แน่ใจ หามิเตอร์มาสักตัวครับ
    ไม่น่ายาก

4. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ต่อเข้าคอย์ลลบแบบรถยนต์มั้ง ไม่ค่อยแน่ใจ

5. Takkungz

Takkungz New Member Member

37
    0
    0
    สายคอยต่อเข้ากับสายสัญญาณที่จ่ายมาจากกล่องหรือจากจานจ่ายครับ ส่วนมากสายสัญญาณจะมีขนาดเล็กกว่าสายไฟที่เข้าคอยครับ

ปล. ตอบจากที่เคยต่อกับรถยนต์นะครับ มอไชค์ก็น่าจะคล้ายกัน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:52:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:52:00 ----------

สายคอยต่อเข้ากับสายสัญญาณที่จ่ายมาจากกล่องหรือจากจานจ่ายครับ ส่วนมากสายสัญญาณจะมีขนาดเล็กกว่าสายไฟที่เข้าคอยครับ

ปล. ตอบจากที่เคยต่อกับรถยนต์นะครับ มอไชค์ก็น่าจะคล้ายกัน

6. M_Zaa_Club

5
    0
    0
    ก็งงๆสายอยู่ครับ คลิก-ไอ นี่มันสายไฟเยอะจริงๆครับ ไม่กล้าจิ้มเยอะ กลัวกล่องพังไม่งั้นงานเข้าแน่ๆเลยครับผม

ถ้าท่านใดเคยต่อมาแล้ว หรือว่ารู้ว่าต้องต่อกับสายตรงไหน สีอะไร ช่วยบอกหน่อยนะครับ เผื่อผู้ที่ใช้คลิก ไอจะได้เป็นความรู้ด้วยครับ

7. Poomee

Poomee New Member Member

34
    0
    0
    ใช่ๆ เห็นด้วยครับ สายไฟเยอะ อ่ะ ตัว click I แนะนำว่าเข้าไปทำที่ศูนย์ คุยกะช่างไป ทำไป ให้เงินช่างนิดหน่อย ก็โอครับ...

8. M_Zaa_Club

5
    0
    0
    มีเพิ่มเติมอีกมั้ยครับ ใครเคยต่อมาแล้วบอกต่อกันหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

9. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ก็ต่อที่สายสีดำที่ต่อเข้าคอยล์ตัวบนจิ่ อีกเส้นเป็นสีเขียวไว้ต่องลงกราวน์อ่ะ ไล่สีของสายไฟเอาครับ ไล่ทุกสาย งงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้