ถามเรื่องรถครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย echiloveyou, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. echiloveyou

echiloveyou New Member Member

1
    0
    0
    คืออยากจะถามว่าผมเด็กใหม่ใช้รถอะไรดีครับ
    คืองบไม่เกิน5แสนอะครับขอมีราคารถที่แจ้งด้วยนะครัยสาวนรูปผมไปหาเอาในกูลเกิลเอาครับ
    สำหรับท่านที่ต้องการเสนอรถให้ผมขอแบบที่มีทะเบียนแล้วด้วยนะครับ(อาจจะรบกวนใครมากน้อยเพียงใดก็ขอโษด้วยครับผมอยากรู้จริงๆครับ)ปล.โพสรูปในนี้ไม่ได้ขอความกรุณาส่งมาด้วยครับ[email protected]ขอบพระคุณมากครับ

2. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    อยู่ ที่ การ ใช้งาน อ่ะครับ

ชอบ รถ สไตล์ ไหน ล่ะ ครับ

3. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    มันกว้างมากเลยอ่ะครับ...ไม่มีรุ่นไหนในใจบ้างเหรอครับ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ราคา < หรือ = 5 แสน มันมีรถให้เลือกเยอะมากๆอะ

5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    คนเราชอบไม่เหมือนกันนะครับ ชอบขับหน้าหรือขับหลังล่ะครับ

6. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ชอบรถเดิมหรือรถแต่งหรือรถแรงครับ

7. พอได้ครับ ขาดอยู่อีกไม่กี่ตังค์ก็ซื้อสดได้เลย
    ลองดูครับตามศูนย์มีให้เลือกเยอะแยะเลย

Jazz
    City
    Vios
    Yaris
    Tida
    Proton

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    มันมีตัวเลือกเยอะมากเลยน่ะครับ

9. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เพื่อนๆเข้ามาช่วยตอบแล้ว ยังไง จขกท. ช่วยมาให้รายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยสิครับว่าอยากได้รถใหม่หรือมือสอง ขับหน้าหรือขับหลัง รถเดิมหรือรถแต่ง อะไรประมาณนี้อ่ะ จะได้ช่วยกันแนะนําถูก

10. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    5 แสนบาท หุหุ ซื้อได้ทุกอย่างเลย รถใหม่ก็ได้สบายใจ รถSportมือ 2 ก็ได้ราคาไม่ตก ถ้ารถแรงๆไม่แนะนำครับ อยู่อู่มากกว่าอยู่บ้าน

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่มีคันไหนวิ่งผ่านแล้วชอบ ๆ บ้างเลยเหรอ
    จะได้เชียร์กันถูก :D

12. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    มีให้เลือนับ บ่ ถ้วน 500000 เนี้ยครับ

ใช้งานแบบไหนอ่าครับ

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้ารถคันแรกในชีวิต ผมเชียร์ให้ซื้อรถป้ายแดง ใช้ให้รู้ รถว่ารถยนต์คืออะไร อุปกรณ์แต่ละอย่างทำงานอย่างไร เรียนรู้และค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ

และที่สำคัญรถป้ายแดงโอกาสที่จะเจอปัญหาก็น่าจะน้อยกว่ารถมือ2 รถคันแรกขับไปซ่อมไป ไม่สนุกแน่

สะสมประสบการณ์ซักปีสองปี แล้วจะขยับจากคันเดิมหรือจะก้าวไปเล่นรุ่นอื่นที่ถูกใจกว่าก็ว่ากันไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้