???ö???????ҡ??Ẻ????ҧ?Ѻ ?ͤ??йӴ??¤Ѻ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    รถผมอยู่ดีๆ มันก็มีอาการรอบตกคับ แล้วคอมแอร์ก็ตัดรัวเลย แต๊กๆๆๆๆ
    เครื่องก็จะดับๆ ใครพอจะทราบอาการมั้ยคับว่าเป็นอะไร

ขอคำแนะนำด้วยคับ ขอบคุณทุกความเห็นคับผม :confused:

2. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เปงปกติของแอร์รุ่นนี้คับ

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เช็คมอเตอร์เดินเบา ทำความสะอาดมัน อาจจะดีขึ้นครับ โบ๊ท

4. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้ แอร์ตัดต๊อกแต๊กๆ ให้ร้านแอร์ดู ปรากฎว่าพัดลมหมุนช้าครับ ทำให้คอมมันร้อน และระบายความร้อนไม่ดี พอคอมร้อนมันก็จะตัดบ่อยทำให้แอร์ไม่เย็น พอเปลี่ยนพัดลมอากานี้ก็หายครับ...............ค่าเปลี่ยนรวมค่าแรงแปดร้อยครับ มอเตอร์มือสองน่ะครับ ...........แต่ผมเห็นในเวปเราขายอยู่หกร้อยน่ะครับลองเปิดดู.........อันี้คือกรณีที่ผมเป็นน่ะครับ หวังว่าคงเป็นกรณีศึกษาของคุณได้ จาได้ไม่ซ่อมผิดจุดครับ

5. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เคยเป็นคับ
    ผมแก้ เรื่องรอบก่อน เกี่ยวกะพวกลิ้นปีผีเสื้อนี่แหละ
    แล้วก็มาไล่เปลี่ยน พวกลูกปืนคอมแอร์ กับ ลูกรอก ต่างๆอีกที
    ดีขึ้นมาได้ สักพักนึงแล้วคับ
    แก้ที่ Speed way ลาดปลาเค้าคับ
    ปล.ช่างคุยไม่ค่อยรู้เรื่องนะ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตัวช่วยรอบแอร์มีปัญหาแล้วครับ

7. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ได้ข้อสรุปละคับ

ขั้วแบตหลวมคับ

ไฟไม่พอจ่าย เพราะแบตไม่ได้ชาร์ตไฟเข้า
    ดีที่ใส่แบตแบบที่มีตาแมวไว้ดูว่า ให้ชาร์ตไฟ หรือ ต้องเติมน้ำกลั่น

พอไปส่องดูเท่านั้นแหละ ทำไมมันขั้นว่าให้ชาร์ตไฟหว่า เพิ่งเปลี่ยนมาได้ เดือนกว่าๆเอง
    ก็เลยโทรสอบถามพี่ๆในบอร์ดนี้แหละคับ

ขอบคุณพี่เต้ กับ พี่ต้น มากนะคับที่ให้คำปรึกษา

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ดีใจด้วยครับที่หายป่วย

9. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ดีใจด้วยคับ

อันนี้ก้สำคัญคับ ไม่ดูดีๆอาจไม่รู้ ต้องไปเช็คว่าพัดลมมานช้าลงป่าว
    ไม่งั้นเด๋วได้เปลี่ยนคอมทั้งตัว

10. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    ดีใจด้วยครับที่หาย..

11. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    ดีใจด้วยคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้