รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย underline, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    พอดีที่บ้านว่าจะเปลี่ยนรถมีอยู่2ตัวเลือกระหว่างสตรีมกับวิช
    ไม่ทราบอัตราเร่งและอัตราบริโภคต่างกันเยอะป่าวคับ ปล.เดิมๆใช่สปอตไรเดอร์เครื่อง5L อยู่
    ไม่ทราบอัตราบริโภคจะต่างกันเยอะป่าวคับ

2. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    อัตราเร่ง น่าจะพอๆกัน เครื่อง 2000 cc เท่าๆกัน

ส่วนอัตรา บริโภค สตรีมได้เปรียบครับ เกียร์ อัตโนมัติ 5 สปีด

ทำให้วิ่งยาวๆ รอบเครื่องไม่สูงมากครับ

ปล. มาถามในสตรีม ก้อ ต้องเชียรืสตรีมแน่นอนครับ

3. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    5555

ชอบจัง มาถามในคลับสตรีมก็ต้องเชียร์สตรีม อีก 1 เสียงครับ

ปล. ผมขับ ตจว. ประมาณ 10.75 กม/ลิตร ครับ ในเมือง 7-8 กม/ลิตรครับ

4. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ใช่คับในเมิง 7-8 โลลิตร

อาทิตย์ที่ผ่านมาผมเลยจุกเลยไง

ขับทั้งอาทิตย์ เพิ่งรู้ มันกินมากกว่าแจสเยอะเลย555

แต่ถ้ารถระดับเดียวกันถือว่าอัตคราการกินไม่หนีกันนะคับ

5. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    ไม่ได้มาเชียร์ Stream น่ะ เพียงแต่ต้องถามตัวเองอีกว่าพื้นฐานชอบยี่ห้อไรมาก่อน ส่วนใหญ่คนชอบ Honda ก็มักจะมาทาง Honda มักไม่ค่อยเปลี่ยน

แต่ถ้าถามรูปทรง ความสวย Wish จะได้ไปรียบถ้าเดิมเดิมเหมือนกัน แต่ถ้านำมาแต่งล่ะ Stream จะสวยกว่ามากมาก แต่ถ้ามา Honda ล่ะ มีให้เลือก 2 รุ่น คือ ตากลม กับตาเหลียม

ลองพิจารณาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้