ถามเรื่องจานเบรกใช้แบบไหนดี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย num 5083, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    ดิสเบรกคู่หน้า ข้อ1.ac94เชียงกง ไม่เกิน2000 ข้อ2.ตรงรุ่นเชียงกง ไม่เกิน3000 ข้อ3.จานใหม่มีสองราคาคู่ละ1200 กับ 3800 ถามพี่ๆๆๆในชมรมว่าควรเลือกแบบไหนดี ป.ล. แล้วถ้าเปลี่ยนเปงห้าดุมเลยละ ใช้กะรุ่นไรมาเทียบคราบของเชียงกงแบไม่ต้องแปงนะ เพราะแม็กห้ารูมานมีสวยๆๆๆเยอะ (ช่วยแนะนำด้วย)

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ฮ่ะๆๆๆๆ..

เอารูปรถมาโชว์แล้วหรือ...สติ๊กเกอร์ที่กันชนไปติดมาใหม่อ่ะจิครับ..
    สวยๆๆ.:p
    จะเปลี่ยนจานเบรคหรือเอาของใหม่ไปเลยแล้วของใหม่นี่ตรงรุ่นไหม
    ถ้าตรงคุ้มกว่าเพราะไม่ต้องเจียรจานอีก...

3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ถ้าเซียง กงซื้อทั้ง คอม้าเลย ประมาณ 2500- 3000 บาท
    ได้ทั้ง คาลิปเปอร์เบรค ผ้าเบรค คอม้า บางทีมีชุดปีกนกบนติดมาด้วยครับ

ลองเลือกดูหลายๆ ร้าน
    ลองหาวันว่างๆ ให้ตรงกันแล้วจะพาไปเลือก เพราะมันสุมกัน เป็นกองเลยครับ
    ชวนพี่WATไปด้วย
    หรือจะเอาเป็น 5 น๊อต ก็เยอะแยะ แต่ต้องเอาจานหลังไปเจาะ
    ส่วนชุดเก่า ก็ใช้ไม่ได้แล้วนะ ล้อนะ
    ผมไมโล
    086-384-8948
    087-676-9191

4. WATrover

611
    1
    0
    ไอ้ที่ว่าสุมน่ะอะไร..

ที่ว่าสุมน่ะอะไร..สุมหัวรึป่าว....:D
    มาชวนเลยจะเอาน้ำมันไปราดแล้วจุดไฟซ่ะเห็นว่าสุมเป็นกอง...
    :p:p:p:p:p:p:p..
    อ่อแล้วตกลงมันเป็นเบรคกับคอม้าหรือว่าเป็นกลองกันแน่ งงงง...
    เห็นว่าสุมเป็นกอง....ฮ่ะ..ฮ่ะ..ฮ่ะ...

5. num 5083

69
    0
    0
    ยินดีได้รู้จักคราบคุนโมโลส่วนพี่วัฒน์ไปหาแกที่บ้านมาแล้ว

สติกเกอร์ติดนานแล้วคราบ ที่ติดเพราะว่ามานถลอกอะพี่:p:p:p ใช่คราบเชียงกงมานมาทั้งคอม้าเลย ผมว่ามีสองปะเด็นที่จะเลือกระหว่างเชียงกงac94ราคาไม่เกิน2000เช็คมาแล้วกะใหม่ตรงรุ่นคู่ละ1200 ส่วนตรงรุ่นเชียงกงราคาไม่เกิน3000ผมตัดปะเด็นนี้ทิ้งไปเลยดีกว่าเพราะเทียบac94ได้ปะยัดตังค์ เปงพี่เลือกไหนดีละ ป.ล.(รักพี่เสียดายน้อง)ตรงเชียงกงมานมาทั้งดุมคอม้าคาลิปเปอร์ เลยตัดสินใจไม่ถูก:cry::cry:

6. num 5083

69
    0
    0
    เพิ่มเติม พี่วัฒน์รถเสดแล้วดิ อย่าเหยีบยมากๆนะพี่หน้าฝนๆๆๆด้วยเดี๋ยวงานเข้าอะ:p:p:p เหยียบรื่นเลยดิพี่:):)

7. num 5083

69
    0
    0
    ถามพี่ใหญ่มั่ง

8. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ชอแจมหน่อยนะครับ ของใหม่ๆใครก็อยากใช้อ่ะแต่บางทีมันก็ติดที่ราคา อันนี้ผมพูดในที่เคยทำเซียงกงมาก่อน ที่ทำมาของเก่าจากยุ่นปี่ทนกว่าของแท้ที่เบิกห้างในไทย มันอะไรกันหว่าเหตุนื้ ที่เจอมานะจะจริงหรีอไม่จริงให้คิดดูกันเอาเอง ที่ยุ่นปี่เค้าจะขายของให้คนเค้าใช้เกรดa แต่พอส่งออกเป็นเกรดb ตอนนี้เปนเกรดc อีกด้วย ถ้าปัจจุบันนี้ผมก็จะยังใช้ของเซียงกงต่อไป เคยสงสัยมั้ยของยุ่นปี่แท้ๆแม่งโคตรทนเลยอ่ะ

9. num 5083

69
    0
    0
    พี่เจี๊ยบใช่ปะ ขอบคุงที่ตอบกะทู้คราบ สรุปเล่นเชียงกงดีกว่าใช่ปะคราบ คิดเหมือนผมเลย แต่ผมต้องซาวเสียงจากสมาชิกในคลับก่องว่าควรจะยังไงดี ระหว่างมือสองac94กะของใหม่คู่ละ1200 ช่างใจอยู่ โอ๊ย:cry::cry::p

10. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ไหนก็ไหนๆแล้วครับ ซื้อของโอดิสซี่มาใส่เลยดีก่า น้อต5รูใช้คอม้าเดิมกลึงดุมหน้านิดหน่อยแหล่มเลยครับ จาน282มิลพร้อมดุม3500.-

11. num 5083

69
    0
    0
    แม็กเดิมก็ใช้ไม่ได้ดิพี่ อ่อใส่อแดปเตอร์เอาใช่ปะ หรืออีกอย่างเปลี่ยนแม็ก:cry::cry: งบบาน

12. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    มีกะทะ 5 รู ไปแลก แล้วกัน ตอนนี้ ใส่ D4D อยู่ แข็ง เป๊ค ไม่มีดุ้ง ไม่มีรอย ยางพึ่งเปลี่ยนเมื่อต้นปี Miche (มันจะรู้ตัวไหมเนี๊ยะ หรือว่ามันจะหลงกลเรา)

13. WATrover

611
    1
    0
    พี่ใหญ่มีกะทะ5รู....

ผมที่บ้านมีกะละมังรั่ว4รูเอาใส่ไหม..หนุ่ม..:D:D:D
    อยากใส่แม็กสวยๆล่ะซิ...อย่าไปแปลงมันเลยเสียรถป่าว.;););)

14. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ถ้าเซีบงกง ให้เลือกที่มันมี ABS ด้วยล่ะ
    เมื่อวานนี้ก็ไปเดิน เซีบงกงมาเหมือนกัน ราคาอญู่ที่ 2000-3000 ราคาล่าสุดเมื่อวานนี้

พี่หนุ่ม วันพุธ ว่างไหม หมายถึงทุกพุธนะ

ส่วนพี่ WATกะละมัง พี่เก็บไว้ใช้เองเหอะพี่ 555+++++++++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้