รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย NKP, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NKP

NKP New Member Member

23
    0
    0
    บังเอิญวันนี้ เจ้าเขียวมรกตของผม (Rover 623 GSI) มันจะลงถนนให้ได้ และได้นำเข้าร้านตั้งศูนย์ล้อใหม่ เลยถือโอกาสเช็คช่วงล่างซะเลย ปรากฏว่าลุกยางกันโคลงขาด เปลี่ยนแล้ว และช่างบอกว่า บูชปีกนกล่างขวาหมดสภาพ ยางรองหนวดกุ้งขวาก็เช่นกัน แต่ช่างไม่กล้ารื้อเพราะบอกว่ารถยุโรปแม้จะรู้ว่าเทียบได้กับฮอนด้า แต่อะไหล่บางตัวอาจต่างกันเล็กน้อย (ทำไมถึงทำกับผมได้) :cry::cry::cry: แต่เขาก็จดรายการให้ผมไปถามร้านอะไหล่นะครับ เขาจะรับเปลี่ยนให้ แล้วท่านใดที่เคยเปลี่ยนมันเทียบกับรุ่นใดครับ Accord ตาเพ็ชร หรือเปล่า รบกวนหน่อยนะครับ :cry::cry::cry::cry:

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ช่วงล่างrover623 กับเจ้า accordเหมือนกันเกือบทุกอย่างยกเว้นบางจุดเท่านั้นเอง ผมว่าช่างที่คุณไปทำอาจจะไม่ค่อยชำนาญเท่าไหร่นะถึงเค้าไม่กล้ารื้อ ช่างเค้าอาจจะไม่เคยผ่านตาrover และaccord เท่าไร อาจจะแค่ได้ยินได้ฟังมาจากพรรคพก ก็ดีแล้วครับ เพราะเมื่อช่างเองก็ยังไม่มีความมั่นใจในตัวเค้าเองแล้วเค้าก็ยอมรับตรงๆดีแล้วครับ ช่างยังไม่ค่อยมั่นใจ แล้วเราเจ้าของรถอ่ะยิ่งซ่อมช่วงล่างด้วยแล้วน่ากลัวนะ สรุปนะครับถ้าบูชเสียควรเปลี่ยนทั้งข้างช้ายและขวาหรือทั้งหมดเลยของช่วงล่างข้างหน้า10ก่วาตัว อะไหล่แล้วแต่ของแท้ของเกือบแท้หรือของเทียมเลยมีหลายเกรดหลายราคา แต่ด้วยประสบการณ์ตัวผม ถ้าเป็นบูชใช้ของrbi ตัวละประมาณ80.-150.-บาท ส่วนลูกหมากใช้ของตองห้าหรือ555 ราคาตัวละ400ก่วาบาท ลองดูในกระทู้เก่าก็ได้นะครับ ค่าซ่อมรถคุณถ้าตามที่บอกไว้ไม่เกินแค่บูช
    ปีกนกกับยางรองหนวดกุ้งไม่เกิน1000.-อันนี้ให้แพงแล้วนะครับ

3. NKP

NKP New Member Member

23
    0
    0
    Rover

ขอบคุณมากๆครับ ในความเอื้อาทร ถ้าเปลี่ยนแล้ว ได้ผลประการใดจะบอกอีกครั้ง :D:D:D

Club นี้อบอุ่นดีครับ ขอบคุณพี่น้องทุกคน

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    up....up...up....

up.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้