เสียง วี้ดๆดังแถวๆหม้อลมเบรคอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย [ ( 0 ) ], 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ ( 0 ) ]

[ ( 0 ) ] Guest

0
    0
    0
    crown GS151 เสียงมันดังวิ้ดๆๆ 2-3วัน แล้ว แต่วันนี้มันดังมากๆ
    เอาท่อมาฟังดูมาจากใต้หม้อลมเบรค พอกดเบรคแรงๆแล้วจะเบาลง
    ใครเคยมีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ
    ถ้าหม้อลมเสียแล้ว ลูกล่ะเท่าไหร่ครับ เก่า ใหม่ ขอบคุณหลายๆครับ

2. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    น่าจะมาจากหม้อลมรั่ว หรือ ท่อ vac แถวๆนั้นหลุด สังเกตข้อต่อระหว่างที่เติมน้ำมันเบรคกับหม้อลม ว่ามีน้ำเยิ้มป่าว ถ้าใช่ก็คือรั่ว ราคาก็น่าจะไม่แพงครับ ตามเซียงกงมีเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้