ช่วยเลือกรุ่นซับ MTX ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Padungpong, 6 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    คือว่า เครื่องเสียงในรถเล็ก ๆ อ่ะครับ มีแต่ฟรอนธรรมดา ๆ แถม 1 preout อีกต่างหากครับ แล้วก็ 6*9 ของ prisum แค่เนี๊ยะครับ คือมีแอมป์ธรรมดา ๆ อยู่ตัวนึง แรงกลาง ๆ น่ะครับ ไอ้ลำโพง 6*9 มันก็เสียงดีอ่ะครับ แต่อยากใส่ซับซักดอกนึง คิดว่า 10 นิ้วอ่ะครับ วางในซีวิค คูเป้ อยากได้ MTX แต่เห็นมันมีหลายรุ่นมาก รบกวนช่วยแนะนำหน่อยได้มั๊ยครับ เอาแบบที่ไม่กินวัตต์มากครับ ถ้ามีราคาด้วยก็ขอบคุณมากครบ

2. Padungpong

59
    1
    0
    ไม่มีคนตอบเยย

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    T 4500 5500 8000 ครับ เสียงดีเเละดัง เเต่ราคาไม่ทราบเรยครับพี่หนุ่ย 300-800w
    รุ่นเล็กๆก็ RT 04 ประมาณ 2 พันครับ 200w

4. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ตามนั้น ซับmtx มาเร้ว เอามาทำแนวsq ต้องตู้ปิด ว่างๆๆมาลองฟังของเพื่อนผมได้

5. Padungpong

59
    1
    0
    ขอบคุณครับ NUT ผมว่าจะหามาใส่ คูเป้อ่ะครับ เอาแบบชุดเล็ก ๆ ไว้ฟังแก้รถติดพอครับ ส่วน200 นี่ผมหยุดทำนานแล้วครับ หมดงบแว้ว :D

6. Padungpong

59
    1
    0
    ขอบคุณครับ

7. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ผมก็ MTX ตู้ปิดครับ SQ ไม่เด่นนัก เเต่อัดทีมันไม่เม้มเรยครับ ผมว่า Rocfort P1 ก็เเจ่มน่ะครับ เเพงกว่าRT10.04 ประมาณ 1000 บาท เเต่เสียงดีกว่ามากSQ ก็ พอตัว เเถมอัดมันส์ด้วย
    เเละหน้าสวยมากเรยครับ

8. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    เท่าที่เคยลองมา ผมว่า rt10 เสียงมันไม่ค่อยดีนะครับ ถ้าจะเล้น เล่น ตัว thunder 4500 ดีกว่า
    หรือไม่ก็ ลอง rockford p2 ก็ ได้ ครับ เนื้อ เบส หนา ดี

9. Padungpong

59
    1
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

10. Ex.

Ex. New Member Member

6
    0
    0
    ผมใช้ RT1044 อยู่อะครับ ตู้ปิดดอกเดียว ที่ใช้อยู่ก็พอใจครับไม่เน้นดังอะไรมากมายใช้ฟังในรถ..แล้วที่ชอบคือราคาไม่แพงครับ..

11. Padungpong

59
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้ได้ ADX มาแทนอ่ะครับ เปิดที สนั่นเลยครับ

12. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    พึ่งซื้อตัว 4500 มาคับ จริงๆ ซับ MTX มันมีรุ่นยอกหมดนี่คับ รวมไปถึง สเปค แอมป์ สเปคตู้ด้วย

ลองไปที่นี่ดูคับ www.mtx.com ของผมมันมาแบบมาพร้อมตู้ยังไม่ได้ใส่เลย ใส่แล้วเด๋วจะมาเล่าให้ฟังนะคับ อ่อ ดอกนี้ถอยมา 288 AUD พร้อมตู้ SLEDGE HAMMER ไม่รู้แพงหรือถูกกว่าเมืองไทยคับ เหรียญละ 28 บาท

13. nade@171

nade@171 New Member Member

6
    0
    0
    ถ้ารังเกียจของคนไทยนะครับ ลองดู www.anuwataudio.com ครับ เป็น 10 นิ้วชื่อนิรนาม ครับ คู่ละ 2500 ผมติดอยูใน volvo 850 ครับ ตู้ปีดเสียงดีทีเดียว ส่วนแอมป์ผมก็เอาจากที่นี่ครับ มันเข้ากันดี ราคาถูกมากๆครับ ลองดู

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    สนับสนุน ของไทยคับ เด่วกลับไป มีโดนอยู๋แล้ว ชุดนี้ใช้ที่นี่คับ

15. Shino_Asuji

Shino_Asuji New Member Member

15
    0
    0
    นรินาม 10 นิ้ว ของไทย ถ้าฟังเบาๆ กลางๆ ก็ โอเคอ่ะครับ แต่ถ้าอัดมากๆ
    ด้วยแอมป์กลางๆถึงแรงๆ กระพือมาก เหมือนกันครับ....

แต่ถ้าฟังสบายในรถ..แจ่มครับ หนับหนุนของไทย อิอิ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้