< แข่ง PTT -MSL 4Cycle Kart สนามที่ 4 >

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ เพื่อนๆสมาชิก 4 CYCLE KART ทุกท่าน
    งานแข่งPTT-MSL 4Cycle Kart สนามที่ 4 ในวันเสาร์ที่ 4 ก.ค นี้แน่นอน
    สำหรับสนามที่ 4 มีการแข่งขัน 4 รุ่น
    1. Kid Kart ด้วยเครื่อง Gx 200 จำนวน 6 คัน
    2.Cancup รถเช่า มี 2 รุ่น Pro&Noviceสนามที่ 5
    3.4Cycle Kart Novice& 135Kg
    4.4Cycle Kart Pro155Kg&Pro open

ค่าสมัคร 1500 บาท ยกเว้น Kidkart ค่าสมัคร 500 บาท
    ฟรี อาหารและเครื่องดื่ม
    เก็บคะแนนสะสมทุกรุ่นการแข่งขัน
    มีกรรมการ ตามจุด

ดูเวลาการแข่งได้ที่
    http://www.motorsportsland.net/timetable.dwt
    กติกาการแข่ง
    http://www.motorsportsland.net/rule.html
    คะแนนสะสมประจำปี
    http://www.motorsportsland.net/point.html

เริ่มกันเช้าหน่อยสำหรับสนามนี้ เริ่มกัน 8 โมงลงทะเบียนเลย นัดกันก่อนเลย
    ลงทะเบียนกันเลยครับ เหมือนเดิม จ่ายก่อน วันที่ 1 ก.ค ราคาเดิม จ่ายช้า เจอ 2000 แน่นอน

2. gai08

1,213
    4
    0
    :D วันศุกร์ที่ 3 ก.ค เปิด ไลน์แข่ง ซ้อม เหมือนเดิม (จ่ายค่าสนาม)

3. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    4Cycle Kart Novice >>>> Pat 27

พร้อมจะลุยแล้วครับ
    รอ โคตร ทรูลี่ 86 ..... ว่าจะสตาทติดมั้ย

4. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    งานเข้าหล่ะครับ ติดถ่ายรูปตอนเช้า

แต่น่าจะไปทันควอลิฟายครับ

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ผม โป้ง ครับ สมัครรุ่น Cancup Novice................

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ไม่ว่างคับ

7. กำนัน

กำนัน New Member Member

63
    1
    0
    โห มีหลายรุ่น เลือกไม่ถูกเลย
    ลงรุ่นเด็กได้ด้วยไหมครับ

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ระดับเทพแบบนี้ไม่ใช่ปัญหาอยู่แล้ว.............:D

9. namekungkub

namekungkub New Member Member

23
    0
    0
    หวาดดีคับ ลุงไก่

น้องเนมขอสมัคร

รุ่น kidkart ด้วยคับ

^______^

10. I ' Armm

I ' Armm New Member Member

14
    0
    0
    ผมขอลงรุ่นCancup Noviceเหมือนเดิมนะครับพี่ไก่

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool:

12. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    แหม พี่โป้ง quote ทุกกระทู้เลยนะ พี่แหล่ะเทพ ผมอ่า มือใหม่คับ :D

13. gai08

1,213
    4
    0
    :D ยินดีต้อนรับ นักแข่ง ในรุ่น 4Cycle kid kart 200 น้องเนม อายุ 8 ขวบ เจ้าของภาพตัวจริง (ภาพข้างบน) สู้ๆ น้องเนมซ้อมแทบทุกวันเลย เพื่อนๆช่วยเชียร์กันหน่อยนะครับ อาทิตย์หน้าน้องเนมไปแข่งที่สระบุรี ยังคงมี น้อง บอส น้อง อาร์ต น้องดรีม อีก ล้วนเป็น สมาชิก PTT-MSL ไปแข่งขันในรายการ True (2จังหวะ)
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    แต่ที่แน่ๆ วันที่ 4 น้องๆเหล่านี้ จะมาแข่งในรุ่น 4Cycle kid kart 200 แน่นอน
    นักแข่งทุกรุ่น เตรียมตัวกันพร้อมรึยัง ครับ

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ถ้าบอกว่าป๋มเป็น เต้ป แบบนี้พี่ต้นต้องเป็น อัครมหา เทพ และ...:D:D:D

15. onG

onG New Member Member

188
    0
    0

ยังอีกหลายงานกว่าจะถึงวันไขข้อข้องใจ.......

ลุงระวังดิ้นๆโดด เชียร์ สบายสบาย อย่า€ให้บาดเจ็บมาระกัน ."ไซแทร้น มันรุงรังรุนแรงนะลุง

ม้าขาวอาราเบี้ยนใช่ทำมะดาซ้าที่ไหน

ไม่ใช่เจ้าชายขี่อาจเอาไม่อยู่นา ถึงจาเครื่องสูบเดียวก้อเสียวด้ายยยยยยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2009
  16. onG

188
    0
    0
    เออ ผมเช๊คแล้ว สบายสบาย ตามลุงว่า

อ่านไลน์ผ่านตัวหนังสือเด๋ยวไม่ค่อยสวย
    ไว้ไปนัดแนะดูไลกันหน้าปราสาทนะ เจ้าชาย:flypig:
    :plane::plane::plane::plane::plane::angel:

17. pat_

275
    1
    0

ณ ปัจุบัน ขี่ ม้าขาว 27
    ทุกวี่วัน
    ขับ ชิว ๆๆ สบาย ๆๆ
    เเวเลา ลงทุกวัน
    อย่าอ่อนซ้อม นะ ช้ำรัก ... เดี๋ยวจะช้ำใจ

เดี๋ยวลองม้าขาว อาราเบี้ยน
    ว่าจิงแท้แค่ไหน
    กระชาก ฟิว ไหน
    เดี๋ยวเหลากัน
    คืนวันเสา RCA
    จิงแท้แน่นอน จะส่ง อาราเบี้ยน ลงสนาม
    ถ้าไปเดี๋ยวเจอกัน

18. gai08

1,213
    4
    0
    เริ่มเตรียมรถกันแล้ว สำหรับ นักแข่งรุ่น 135 Kg จะมาเพิ่มอีก 2 แน่นอน เมื่อวาน สาวสวยวัย 11 ปี
    กับหนุ่มน้อย วัย 10 ปี มาลองวิ่ง 4 จังหวะ เด๋วยกเฟรมมาแน่นอน สำหรับ น้องดรีม และ น้องมังกร
    นักแข่ง ทีม P.D.P พร้อม แน่นอน รถหัวหน้าทีม ผ้าเบรคหมด คุณพ่อเต้ยรีบเปลี่ยนด่วน
    น้อง Tam มาแน่นอน

ส่วน Novice เท่าที่เห็น เบอร์ 27 ม้าขาว จะกลายเป็น ฮัลโหล คิ๊ตตี้ คาดสีชมพู ล้อชมพู มีโลโก้คิ๊ตตี้
    แหม วาดภาพตามแล้ว สวยไม่ธรรมดาเข้ากับเจ้าของ แน่นอน.......เห็นซ้อมทุกวันเลย เบอร์ 86 ตำนาน
    เทพแห่ง อากินะ ตอนนี้เป็นเทพ..อยู่บ้าน เครื่องก็พัง จะได้แข่งไหมครับ ไม่เห็น ทีม City เลย นะครับ
    สองพี่น้อง BSS เห็นแต่ บี ส่วน บอย ช่วงนี้ ดูแลแฟนสุดๆ (แฟนกลับมาจากต่างประเทศ) เห็นบอกว่า
    อยากปล่อย Birel คันงาม เทพอมร เก็บตัวจากอาการเจ็บ ชายโครง แต่รถสมบูรณ์ มากๆขอบอก
    สาวมะนาวCRG เบอร์ 14 วันก่อนพาคุณพ่อและคุณแม่ มาสนาม ที่แท้พามาดูเพื่อจะขอตังค์แต่งรถ
    เพิ่ม......

รุ่น Pro 155Kg รถ อจ. ยะ เป็นรถ Batman 77 ไปแล้ว...สีดำทั้งคัน ตัดขอบแดง รถสวย แต่เครื่องเริ่มมีปัญหา รีบๆทำนะครับ เด๋วไม่ทัน สนามนี้ อจ.เจ๋งมาเล่นในรุ่นนี้นะครับ แบกน้ำหนักไม่ไหว เปลี่ยนเครื่อง
    ใหม่แล้วด้วย..น่ากลัว ส่วน เทพสามย่าน Rexx สนามนี้สู้ตายเพราะเป็นสนามสุดท้ายของ..ตัวแข่งโบราณ
    สนามที่ 5 เปลี่ยนตัวแข่งแน่นอน...ส่วนโปรช้าง ซ้อม 2 จังหวะมาเยอะ ช่วงนี้เก็บตัวเงียบ

รุ่น Pro open รถ 111 อาการเริ่มน่าเป็นห่วง วาล์วรั่ว ส่วนนักแข่งใหม่ รถแรงไม่ธรรมดา Seng & Heng ซ้อมๆเยอะๆ เริ่มนิ่งแล้ว ตัวเต็ง อย่าง เกี๊ยก รถพร้อม คะแนนนำที่ 1 อยู่ตอนนี้

รุ่น Kidkart 200 น้องเนม พร้อม ทุกครั้งที่มาซ้อม พร้อม100% แต่งชุดแข่งมาจากบ้านเลย

19. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ชอบจริงๆคับพี่ไก่ ขอบคุณมากคับที่ช่วย update ข่าวให้คับ ชอบๆ

ว่าแต่ ทีม city ไปแน่นอนคับพี่ ช่วงนี้งานยุ่งมากคับ แต่สัญญาว่าลงแน่นอนคับ

ปล. อยากขับกับพี่ใหญ่ kart yai อ่าคับ ให้แกมาลง novice ได้ป่าวคับ อิอิ

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    สงสาร พี่โป้ง กับ ลุงใหญ่เถ้อะ......:D

21. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    อยู่ลาวอ่ะครับ เสียดาย อดแข่ง 1 สนามเลย

ว่าแต่ มีแข่งออนไลน์ไหมครับ จะต่อเน็ตเข้ามาแจมด้วย 555 :p

22. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    โอโหระดับโปรยังกล้าลงรุ่น Novice เป็นไงครับพี่น้อง อิ อิ แซวเล่นนะอาร์ม อุ๊ป :D

กระแสมาแรงจิงสงสัยต้องหาเวลาลองแล้ว อาราเบี้ยนเนี่ย

23. onG

188
    0
    0
    คนขี่แปดหก เค้าแค่อยากไปขี่อย่างอื่นบ้างไรบ้างคับพี่ เครื่องนี่แค่เปลี่ยนที่เก็บเท่านั้นค้าบ

หลังผ่านสัปดาแห่งการโยกเย้ย ความเต็มฟิวยังไม่มา ต้องเก็บฟิวไว้ไประบายกลางดึกวันแข่งรถเช่า กะมิสเตอSpeed ชาวด๊อย เจอหน้ากันตอนลายๆ เรียกกันด้วยนะคับ

เส็ตแมทควบอาราเบี้ยนคืนเสา จะกลับมาใช้ชีวิตนักซิ่งไส้แห้ง มาม่ามื้อชาย4มื้อตามเดิม พักฤดูกาลลงไข่กลับมาลงแข่งต่อ:wacko::wacko::wacko:

โรคล้มละลายหากพบอาการในระยะแรกแล้วยังไม่รีบรักษาอาจเปน:noidea::painkiller:ปัญหาเรื้อรังรุนแรง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2009
  24. pat_

275
    1
    0

:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

25. pat_

275
    1
    0

ก็หวังว่าคนขี่แปดหก ...... จะไม่ปอดแหก
    เจอกันได้ที่สนาม

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

ok แล้วบริหารเวลา วางแผนเรียบร้อย
    ขาดแต่ ปัจจัย

อาทิดนี้ตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากินก่อน .. .
    เดี๋ยวถึงเวลาไม่ตังจ่ายค่าแข่ง

26. onG

188
    0
    0
    โอยมึน เจอพี่น้องตอบพร้อมๆกัน เวปแม่งค้างซ้าาา ดีคับอบอุ่นดี

จารโดน้าทก้อรีบยื่นเรื่องทำวีซ่าซะสิคับ บอกแข่งรถเช่าเสานี่เค้าแข่งกันถึงตีสี่ฝ่า!!!

ลุงแพทริคนั่นเค้าแค่ไป ควอลิฟลายนะ เรซจิงเสานี้

ดูชื่อมันจะไม่แรงได้งัย mr.ronski spEEd

นาทีนี้หาคนเปรี้ยวไม่กัวหวัดแมว หวัดกุ้งยากนา
    แม่งยังกล้าออกทัวอยู่ก้อพอตัวแหละ จากโอซาก้ามาสุขุมวิท สองสาม

แหม๋ ลุงแพทริคนี่ก้อบิ้วจัง ถึงวันแข่งจิงอย่ามาอ้างเรื่อง ตัวเบาหวิวตั้งแต่เช้าตรู่อีกหล่ะ ไม่ใช่ลองชุดแข่งใหม่ยิ่งเบาหวิวววกว่าเดิม ด้วยอ้างไม่ได้นา

:laugh::lalala::rockon::rockon::rockon::rockon:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2009
  27. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ช่วงนี้เวลายุ่งเหยิงซะด้วยสิทำวีซ่าตี 4 ไม่น่าจะมีปัญหากัวจะออกมาตี 10 อะดิแล้วเวลาก็หายไปกะสภาพผีดิบอีกวันแน่เลย Lalala ช่วงนี้ขนของอพยพสงสัยต้องรอซักพัก

28. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    1-2ปีที่ผ่านมาแข่งไม่เคยจบเลบ สนามนี้ขอจบกับเขาบ้างนะครับ

29. pat_

275
    1
    0

=โอม ..... จงพัง จงพัง

แรงมากๆๆๆ .... ขอให้เครื่องพังนะคับ :cool:

อย่าเคืองนะ เค้าแค่ล้อเล่น

30. namekungkub

namekungkub New Member Member

23
    0
    0
    หวาดดีคับลุงไก่ และพี่ ๆ ทุกคนเลย

ที่ผมต้องเตรียมใส่ชุดเพราะผมกลัวจะทำเวลาไม่ทันเลยต้องเตรียมพร้อมเสมอคับ

ผมอยากชวนพี่ ๆ และเพื่อน ๆ มาซ้อมกันคับ และเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะคับ

^_____^

^_____^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้