มี 200 อยากดริฟ ต้องทำไรบ้างคับ เริ่มต้นครับ บอกมาเลยงบไม่ว่ากัน

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย matero, 9 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. matero

matero Guest

0
    0
    0
    มี 200 อยากดริฟ ต้องทำไรบ้างคับ เริ่มต้นครับ บอกมาเลยงบไม่ว่ากันไช้แข่ง+ใช่งานแระจำวันได้ ช่วยตอบทีคับ ขอบคุนล่วงหน่าคับ tank

2. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

หาเวลาว่าง และไปซ้อมครับ

3. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... โช๊คอัพ+สปริง For ดิฟท์ 1 ชุด หรือเทียบเท่า
    :D ... ลิมิเต็ดสลิป 1.5 หรือ 2 แล้วแต่ชอบ
    :D ... ชุดช่วงล่างปรับได้ ทั้งหน้าและหลัง (ปรับมุม โทอิน,โทเอาท์ /มุกแคมเบอร์/มุมเคสเตอร์)
    :D ... คลัชท์ดีๆซักชุด
    :D ... เครื่องยนต์ต้องมีกำลังเหลือพอใช้ ง่ายต่อการควบคุม
    :D ... โรบาร์ + ค้ำหน้า + ค้ำหลัง ถ้าให้ดีใช้แข่งด้วยก็ สปอตตัวถังไปเลย ดีแน่นอน
    :D ... เบาะบักเก็ตซีต อันนี้ตัวเราไม่เหวี่ยงตามแรงเหวี่ยงของรถ มือจะได้นิ่งๆ

แค่นี้ก่อนน่ะครับ พอเสร็จแล้วก็ซ้อมอย่างที่ตั้ม มดดำบอกล่ะครับ

ปล.นี้คือความเห็นส่วนตัวท่านอื่นๆอาจจะมีอะไรที่แตกต่างมาแนะนำอีกก็ได้ครับ...อิอิ

4. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    จ้าบบบ..........

5. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อีกอย่าง นึงที่จำเป็นมากๆ ก็คือ ตัง คับ เพ่ ...... อิอิ

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถูกต้องนะคร๊าบบบ

มีตังทำได้ทุกอย่าง.........ยกเว้นฝีมือต้องฝึกเอาเอง

7. LuCkY MaN

LuCkY MaN New Member Member

69
    3
    0
    ชุดช่วงล่างดีๆๆ ก้สำคัญ สำหรับการปรับตั้ง ต่างๆๆนะครับ

เอิ๊ก เอิ๊ก

8. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เต็ดเเจ่มๆ ช็อคเจ๋งๆ อย่างนี้ [​IMG] เลย

9. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ผมก้อเพิ่งได้ 200 มาใหม่ยังไง รบกวนขอความรู้จากพวก พี่ๆ ด้วยนะคับ

10. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แหม่มมม

เพิ่งได้มาใหม่เนี้ยคันที่เท่าไหร่คับเพ่

เยอะเหลือเกิน

11. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    อย่างแรกก็ หาคนมาเป็นกำลังใจข้างสนามครับ
    อิอิ นอกเรื่องไปหน่อย
    ทำช่วงล่างก่อนเลยครับ เช่นเปลี่ยนบูชยางต่างๆให้แข็งแรง เหมือนออกมาจากห้าง
    เต็ดซักลูก เบรคมือปรับตั้งซะ
    และที่สำคัญ หาคนมาสอนขั้นพื้นฐานให้เก่งๆก่อนเลย
    เรื่องเงิน และแรงม้า มันไม่จำเป็นมากในขั้นพื้นฐานนะ

12. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    แล้วพวกบูทยางช่วงล่างนี่ต้องเปลี่ยนกี่ตัวคับ แล้วถ้าไม่เปลี่ยนดริฟท์ไม่ได้หรือคับ มีที่ทำแนะนำไหมคับ :D ความจริงรถคันนี้สภาพก้อออกห้างนะคับ เจ้าของเก่าบ้านเขาขายทองนะคับ พอจะบอกว่าสภาพออกจากห้างได้ป่าวอะคับ :D

แล้วพวกคนสอนขั้นพื้นฐานนี่พอจะติดต่อที่ไหนบ้างได้อะคับ จะมีใครใจดีมาสอนให้บ้างหละคับ พอดีไม่มีตังค์ไปสมัครเข้าคอร์สเรียนกับเขานะคับ อาศัยลักจำเอาข้างสนามพอได้ไหมคับ

ส่วนเรื่องเงินนี่ผมว่าสำคัญที่สุดเลยนะคับ สำหรับขั้นพื้นฐานเนี่ย เพราะจะเริ่มเล่นก้อต้องเสียตังค์ซื้อรถแล้วนะคับ แล้วยังต้องมาซื้อเต็ดตามที่พี่ว่าอีก แล้วไหนจะบูทยางที่พี่ว่าอีกหละคับ เอแล้วอย่างนี้เงินไม่สำคัญจริงอะป่าวอะคับ พอดีผมงบน้อยนะคับแต่อยากเล่นนะคับ :D

ป.ล. หมดตังค์ก้อเพราะเอารถไปทำช่วงล่างเนี่ยแหละคับ ค่าทำช่วงล่างนะไม่เท่าไร แต่ไอ้ระหว่างรอทำช่วงล่างเนี่ยอะสิ ค่าอย่างอื่นแพงจัง ว่าแต่พี่ไม่มีบัตรลดบ้างเหรอร้านก้อใกล้กันนิดเดียวเอง :p :p

13. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    -อิอิ จำนวนบูชมันประมาณ 20 ตัวได้นะ ค่าทำปรธมาณ 6-8000 ครับ
    ส่วนสถาพที่ว่านั้นผมว่ามันคงแข็งหมดสภาพแล้ว เปลี่ยนเถอะ

-TOYO Drift School ครับ ติดตามทางเวปได้เลย และอย่าจำมาซ้อมเลยครับ
    ถ้าทำอย่างนั้น มันจะทำได้ช้า และไม่ถูกต้อง แล้วพอเราเล่นๆไปมันไม่ก้าวหน้าเพราะไม่มีพื้นฐาน
    เหมือนเล่นกีต้าร์เป็น แต่อ่านโน็ตไม่ออก

-ค่อยๆทำสิครับ มีร้อยทำร้อยนะ แค่นี้ก็ใช้เงินไม่มากแล้ว เมื่อก่อนผมเห็นนักดิฟเมื่องไทยแทบทุกคน
    เค้ายังไม่ทำรถเลย ยังเล่นได้เก่งๆ ส่วนเต็ดนั้นมันจะทำให้เล่นได้เร็วขึ้น แต่ถ้าไม่มีก็ของเดินนั่นละ

-ลองมาคุยกันก่อนดีกว่าครับว่าจะทำไรบ้าง เรื่องราคาผมไม่ได้ทำกะรวยหรอกครับ ทำสนุกๆ
    เพื่อจะเอาไปพัฒนารถบ้าน

14. Go_Falken

Go_Falken New Member VIP

16
    0
    0
    มีรถ 200sx ทำเสร็จพร้อมดริ๊ฟ หลายเวอร์ชั่นขายให้ครับ ใช้งานได้แน่นอน 081-8391782:cool:

15. LuCkY MaN

LuCkY MaN New Member Member

69
    3
    0
    อยากได้ บัตรส่วนลด ร้านปากซอย ครับ พอมีไหมอะครับ

16. wizky009

wizky009 New Member Member

2
    0
    0
    อยากดริฟท์หรอ
    มีรถขับหลังก็ลองทำแบบในหนังดูดิ
    มันไม่ง่ายแต่ก็ไม่ยากนะ
    ตั้งใจฝึกแล้วกัวซักวันมันต้องทำได้

17. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
  18. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ความรู้เต็มเลยยย:D

19. AM(ARM)

AM(ARM) New Member Member

3
    0
    0
    สรุปแล้วพวกผมจาเชื่อใครดีครับพี่

อิจฉาขับหลังจังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้