ไอ้ท่อนเหล็กเฮงซวย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pOR..., 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ขับ PRESEA R11 จากรังสิต มุ่งหน้า ประชาชื่น
    เนื่องจากวันศุกร์เย็น เป็นวันที่รถเยอะโครตๆๆ ผมจึงขับช้าๆๆ เลนขวาสุดด้วยความเร็ว 80-90 กม/ชม ผมขับห่างจารถคันข้างหน้าประมาณ 2 คันรถ อยู่ดีๆ มีท่อนเหล็กออกมาจากล้อหลังของมันซะอย่างงั้น กระเด้งๆๆ ผมก็เลยขับเบียดซ้ายมากที่สุด กะ จะหลบมันไป ผมเข้าซ้ายไม่ได้เนื่องจากมีรถขับมาจึงขับเบียดซ้ายในเลนให้มากที่สุด เเละเสียงก็เกิดขึ้น ตึงๆๆ ดังมาก สิ้นเสียงผมมองกระจกหลังเห็นท่อนเหล็กท่อนนั้นกระแทกใส่ E200 ที่ขับดูดตูดผมมา กลางกระโปรงหน้าพอดี ผมเข้าซ้ายทันที Benz ก็ได้เข้าตามตูดผมมาเช่นกัน ลงมา สรุป แม๊กฉีก กาบบันไดด้านขวา บุบ ทั้งแถบ ส่วนรถ Benz ก็กุมขมับเช่นกัน แล้วก็ลาจากกันมาพร้อมความเซ็งทั้ง 2 คัน ลืมบอกไปครับ บนโทลเว

ไปทำบุญกันเถอะ :cry::cry::cry::cry::cry:

เด๋วรูปกาบข้างจะตามมานะครับ ยังไม่ได้ถ่ายเลย

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ขอแสดงความเศร้าและเซงด้วยคนครับน้องปอ

เคยเจอเหมือนกันแบบนี้อ่ะ

แต่เป็นท่อนไม้ที่เอามาทำขาป้ายที่อยู่กลางถนนวิภาวดี

ป้ายพังไม้หล่นลงมาอยู่ในถนน คันหน้า ดีดไม้ขึ้นมา

กระเด้งเข้าหน้ารถเลย โครมเบ้อเร่อ ในใจคิดว่าลิ้นแตกแน่ๆ

พอลงมาดู กันชนบุบ สีแตก เซงครับ พึ่งทำสีมาด้วย :(

น้องปอพึ่งเปลี่ยนแมกมาใหม่ด้วยนี เซงโคตรแบบนี้

แต่อาการนี้น่าจะซ่อมได้นะ

3. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    โธ่ แผลนิดเดียว เห็นเล่าซะเยอะ แค่นี้ซ่อมได้สบายมาก
    แต่มันเซ็งเนอะ ดีแล้วที่คนไม่เป็นไร บอกป๋าว่า แม็คลายนี้
    ไม่ถูกโฉลก เปลี่ยนใหม่โลด อิอิ

4. pOR...

836
    2
    0
    เหล้าไม่เห็นภาพหรอก ลองนึกดูว่าเห็นเหล็กกระเด้งอยู่หน้ารถแล้วเราหลบไม่ได้เนี่ย ตื่นเต้นมั้ยล่ะ

ถึงขนาดเปลี่ยนลายเลยหรอ ค่าเสียหายจะเกินจิงไปหน่อยนะ แต่ก็น่าสน เอาเหตุนี้ไปอ้างป๋าา จะโดนด่ามั้ยน้าาาา :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2009
  5. pOR...

836
    2
    0
    ลงไปเห็นสภาพรถแล้ว เซ็งมากอ่ะพี่ :mad::mad::mad:

6. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    เสียใจด้วยนะ...

วันนี้ผมว่างจัดเลยเอากิ่งไม้มาขุดรถเล่นเคลมประกันเสียไป 3000 บ. สบายใจ

กลับจาก ตปท .คงกลับมาสวยทั้งคันแล้ว...อิอิ

7. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เห็นใจว่ะนายปอเอ้ย ... ว่าแล้วก็เปลี่ยนเป็นแม็กซ์ 17" ซะ ... :D

8. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    เเกหมกมุ่นกับอะไหล่เก่ามากไป ของเก่าเลยเข้าตัว อิอิ

ช่วงนี้สีหน้าไม่ค่อยดีเลย ซวยเหมือนกัน 1อาทิตย์ โดน2รอบ ไฟมุมเพชรก็เเตก ล้อก็หลุดอีก
    สงสัยได้รับอิทธิพล มาจาก เจ้าของกระทู้นี้ เเน่ๆ :p

9. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ผมก็ไม่แพ้กันครับ จอดรถไว้ที่มหาลัย โดนเฉี่ยวอีกละ

เบื่อที่จอดตรงนี้ แต่มันใกล้อ่ะ

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ทำไม r11 หน้าเหมือนกัน หมดเลย....อิอิ

11. mommamz

964
    4
    0

อิอิ รถหน้าโหล อิอิ :D

12. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เคยเจอน่ะ เปงก้อนหิน หักหลบแทบไม่ทัน

เอาน่ะปอ เพิ่งเปลี่ยนมาด้วย ก็ถือโอกาสเปลี่ยนอีกรอบเลย ขอบ17โลด

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:26:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:26:33 ----------

เคยเจอน่ะ เปงก้อนหิน หักหลบแทบไม่ทัน

เอาน่ะปอ เพิ่งเปลี่ยนมาด้วย ก็ถือโอกาสเปลี่ยนอีกรอบเลย ขอบ17โลด

13. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ซวยโคตรครับพี่ คิดว่าฟาดเคราะไปครับ

14. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ดีนะเนี่ยที่เป็นท่อนเหล็ก ถ้าเป็นฟันเหล็กนี่ พี่โดดเข้า ใส่เลยนะ.......อิอิอิ

15. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ถ้างั้นผมขอต่อนะครับ ฟันเหล็กเนี่ย นึกแล้ววู้ยยยยยยย

16. mommamz

964
    4
    0
    คุณตาใส่ฟันปลอมเนี่ยนะ อิอิ :D

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    นั้นดิก้องทำไมมันหน้าเหมือนกันหมดเลย ??? แล้วทำไงให้แตกต่างอะ

ระดับเสี่ยปอ ของเร็ว เงินเร็ว กะอีกแค่ ล้อ จิ๊บๆ ใช่ปะเสี่ย

18. pOR...

836
    2
    0
    เกี่ยวกะผมมั้ยเนี่ย :cry::cry::cry:
    มีแต่คนเชียร์ เอาซะเลยดีม่ะ :D:D:D
    พี่ป๊อปชอบเริ่มน้องยิ่งชอบอยู่ เด๋วบังคับจัดมิตติ้ง ออน ซะนี่ :D:D:D
    ไม่มีเงินแล้วว่ะตูน :cry::cry::cry:

19. pOR...

836
    2
    0
    เอารูปไปดู

20. Kharch13

Kharch13 New Member Member

60
    0
    0
    โอ้.....น้องปอ
    เพิ่งจะมาเห๊นนนนนะเนี่ย...

ขอแสดงความเสียใจด้วยเน้อออ...
    สงสัย จะเหมือนเค้าว่า ไม่ถูกโฉลก...หาใหญ่ๆมาใส่ดีกว่า 555+++

ปล.ไฟ+ฝา ฝากไว้ก่อนนะคะ...ว่างๆจะเข้าไปเอา ไม่รีบๆ

21. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ดีนะ ที่ยังไม่ได้ใส่กาบข้างเข้าไป ,,, ไม่งั้นได้เปลี่ยนคู่ใหม่อีก :sad::sad:

22. pOR...

836
    2
    0
    นี่แหละพี่ ยังเป็นเหตุผลเดียวที่มันทำให้ผมไม่เครียดเท่าไร :sad::sad::sad:

23. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    คนปลอดภัย ก็ดีแล้วครับ รถพังซ่อมได้นะ +++

สถานการณ์จริง ไม่เจอกับตัว ไม่รู้ พูดไม่ออกเลย ++

24. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ถ้าเครมชั้น 1 ก็โล่งไปอีกเปราะ

25. pOR...

836
    2
    0
    โดนประกันด่าด้วยพี่ :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2009
  26. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    ใจเย็นๆ น้องทุกอย่างซ่อมได้ครับ

27. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ซวย ๆๆ แต่ยังดี...ที่มันไม่ทิ่มยางระเบิดแล้วรถพลิกคว่ำไปด้วยอ่ะปอ...

แล้วไอ้เจ้าของท่อนเหล็กมันรู้เรื่องมั๊ยเนี่ย...?

28. pOR...

836
    2
    0
    เสร็จแล้ว :eek::eek::eek:

29. mommamz

964
    4
    0
    เรียบเนียนกว่าเดิมอีก อิอิ :D

30. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เสียใจด้วย โชคร้ายไปหน่อยนึง ทำใหม่ต้องสวยกว่าเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้