อยากเปลี่ยนกรองอากาศ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย saksiam, 19 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saksiam

saksiam Guest

0
    0
    0
    เผอิญว่าหนูมันเข้าไปกัดกล่องกรองอากาศของผมกระจุยเลย แถมเข้าไปทำรังะอีก ก็เลยมีความคิดว่าอยากจะเปลี่ยนเป็นกรองเปลือย ไม่ทราบว่าจะดีมั๊ยครับ แล้วคาราประมาณเท่าไร รถผมเครื่อง 1600 เดิมๆ ติดแกส LPG ระบบดูด ขอรบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ผมไม่ได้เป็นสมาชิกคลับ แต่ก็เข้ามาดูบอร์ดบ่อยๆ ขอเป็นกำลังใจให้คลับครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใช้กรองเดิมของแท้ดีที่สุดครับ ผมลองมาหมดแล้ว
    และถ้าคุณใช้กรองเปลือยแก๊สก็ต้องจูนอีกแบบนะครับ

3. saksiam

saksiam Guest

0
    0
    0
    ขอบพระคุณครับที่ให้คำตอบ พอดีคนที่ทำงานมันยุ เกือบพลาดแล้วเชียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้