หัวเกียร์ Type R

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigkiss, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    พอดีใส่หัวเกียร์ Type R อ่ะค่ะ แล้วด้ามเกียร์มัน ย้าว ยาว เห็นพี่ๆบ้างคนด้ามเกียร์ สั้นอ่ะ อยากจะทำให้มันสั้นลงทำไงได้มั่งอ่ะค่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบ ล่วงหน้าค่ะ :rolleyes:

2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ต้องถอดไปให้โรงกลึงทำครับ หรือเปลี่ยนด้ามเกียร์ ถ้าให้แนะนำเปลี่ยนเป็นของ Type R เลยครับเฉพาะด้ามเกียร์นะครับ แถมเข้าเกียร์ได้สั้นลง <<<

3. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ตามที่พี่ข้างบนบอกเลยครับสวยกว่าเดิมแล้วก็ดีกว่าเดิมด้วยครับ

4. พี่โจครับแล้วด้ามเกียร์ Type R ใส่เครื่องเดิมได้รึป่าวครับ หรือต้องแปลงยังไง

5. กาเม

กาเม Guest

0
    0
    0
    ญ นี่ก็แปลก
    บางคนชอบยาว บางคนชอบสั้น

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ด้ามเกียร์ สั้น มัน จะทำให้เข้าเกียร์ดีขึ้นเร็วขึ้น หรือป่าวครับ

7. bigkiss

82
    3
    0
    มันหาซื้อยากจัง แต่ถ้าใครพอมีเก็บไว้ ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ:D

8. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ระวัง เหยียบ คลัช ไม่ทัน กันเชนเกียร์ นะ จ๊ะ คริส ไวจัด

9. bigkiss

82
    3
    0
    ...

แหม่ ไม่ขนาดนั้นหรอกค่ะพี่:D

10. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ดุในห้องซื้อขายเลยคับ

11. อย่าลืมมาเอาพลาสติกตรงรอบ ๆ ที่ล็อคประตูด้วยนะครับ
    เก็บไว้ให้นานแล้ว ตอนนี้มีอยู่ 3 อัน ยังไงก็ติดต่อมารับของ
    ด้วยนะครับ เพราะมีคนอื่นติดต่อมาเหมือนกันครับ

12. bigkiss

82
    3
    0

พี่ค่ะ ขอบคูรมากค่ะที่เก็บไว้ให้ แต่พี่ให้คนอื่นไปก่อนก้อได้ค่ะ เพราะว่าตอนนี้อยู่ต่างจังหวัดค่ะ ยังไงก้อขอบคุณอีกครั้งน่ะค่ะ

ใครคนอื่นไปก่อนได้เลยค่ะ:) ขอบคุณมากๆๆจิงๆๆค่ะ

13. bigkiss

82
    3
    0
    ถามอีกหน่อยค่ะ ด้ามเกียร์เนี้ย เอาแค่ด้ามมาเปลี่ยนได้เลยไหมอ่ะค่ะ หรือว่า ต้องเอามาทั้งกระบองค่ะพี่ :) รบกวนอีกหน่อยน่ะค่ะ

14. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ที่เคยใส่ ผมใส่ของ C's ที่ติดมากับกระบองเกียร์ Type R ครับ ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ แจ่มเล้ย :D <<<

15. bigkiss

82
    3
    0
    อยากทราบอีกหน่อยอ่ะค่ะ
    คือ เจอมีคนขายอยู่ แต่เค้าบอกว่าเป็นของ c'sใส่ EG ไม่ทราบว่ามันใส่ได้กับ EK ไหมอ่ะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้