มีกลิ่นน้ำมันในห้องโดยสารครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย jeffrykub, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    มีกลิ่นน้ำมันในห้องโดยสารครับเกิดจากอะไรงะครับช่วยทีครับ
    ขอบคุณครับ
    089-760-7272

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    กลิ่นเบนซินหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ตรวจสอบคร่าวๆ ก่อนว่ามาจากห้องเครื่องแล้วเข้ามา หรือที่ห้อง
    เครื่องไม่มี แต่มีเฉพาะห้องโดยสาร
    ลองดูใต้เบาะ คนนั่งดมๆดูมีกลิ่นออกมาเปล่า
    ส่วนในห้องเครื่อง ตรวจสอบตามทางเดินน้ำมัน กรองเบนซินดูครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามที่คุณ RTNET บอกเลย ลองหาตามจุดที่น้ำมันจะวิ่งผ่านดู แต่โดยปกติในห้องโดยสารจะไม่มีนะ
    นอกจากจะต่อ สายน้ำมันมาเข้าเกจวัด ลองดูครับ

4. jeffrykub

jeffrykub New Member Member

340
    1
    0
    ต้องเล่าก่อนครับว่าเมื่อ2วันที่แล้วรถผมน้ำมันคงน้อยมากจนสตาทไม่ได้เลยไปซื้อน้ำมันมาเติมก็สตาทติดแต่ก่อนหน้าที่จะไปซื้อเนี่ย
    ผมสตาทและเหยียบคันเร่งไปหลายครั้งมากๆไม่รู้เกี่ยวกันละป่าวครับ
    รบกวนด้วยครับ

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ลองเช็คตรง ปั๊มติ๊กดูครับ ใต้เบาะนั่งข้างหลัง ดูพวกท่อน้ำมันด้วยนะ

รถพี่สาวเคยเป็นอาการเดียวกันเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้