อุธาหรณ์ คับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย JiMmY_DioZ, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    เหตุเกิดเมื่อ วันที่  2  มิ.ย.   คับ  ประมาณ   8  โมงเนื่องจากตื่นเช้ามา  น้ำมูกไหล  เลยซัดยาแก้แพ้ เข้าไป   

งานเข้าเลยคับวูบบบบบบบ........  หลับ..............

แล้วก็รู้ตัวอีกที   รถกำลังลงข้างทาง  แล้วก็สลบต่อเลย

ฟื้นอีกทีก็คลานออกจากรถแล้วมูลนิธิก็พาไปส่งโรงพยาบาล...................................

ติดตามชมผลงานได้คับ

รูปแรก รอยล้อรถตอนกำลังลงข้างทางคับ

รูปที่ 2 ชนกับตอไม้เก่าอยู่ ตอใหญ่มากๆ หลังจากนั้นรถก็บินไปชนต้นไม่ในรูปที่ 3

รูปที่ 4 รอยที่ชนกับต้นไม้คับ สูงจากพื้นประมาณ 4 เมตร แล้วรถก็ตีลังกาคับ

2. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    รูปรถฝั่งซ้าย ดูเหมือนไม่อะไรมาก แต่ดูฝั่งคนขับกันบ้าง

นี่ขนาดรถรุ่นนี้ แข็งมากๆเลยนะคับ เป็น benz รุ่น เก่า w123 coupe ยังเละขนาดนี้

3. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ตอนนี้ก็ ข้อเท้าซ้ายหักคับ ยิงน๊อต ยึดไว้ 2 ตัว หลังหักนิดหน่อย

คงไม่ได้ขับ MR อีกสักพักเลย เพราะคลัชมันแข็งมากเลย ยังไม่รู้จะขับไหวหรือเปล่า

ยังไงก็ขอให้เป็ยอุธาหรณ์นะคับ ว่าฤทธิ์ยาของ ยาแก้แพ้มันแรงจิงๆ อย่ากินก่อนขับรถนะคับ

เพราะพอมันออกฤทธิ์ ก็ วูบบบบ... เลย

ขับรถอย่าประมาทกันนะคับ :D:D:D:D:D:D:D

4. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขนาดเบ๊นซ์ รุ่นนี้สภาพยังเป็นแบบนี้ ท่าทางจะชนแรงเลยครับ
    ง่วงกะเมาเนี่ย อันตรายจิง ไม่ชนเค้า ก็เป็นเราที่ชนเอง
    คนดีพระย่อมคุ้มครอง ขอให้หายเจ็บไวๆนะครับ จิม:)

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถนนเอเชียแถวสุราดเหรอครับพี่จิม ถนนแถวนั้นไม่ค่อยดีอ่า ลาดยางก็จริง แต่เป็นคลื่นๆ นิดหน่อย ยังดีครับ ที่ไม่เป็นอาไรสาหัสอย่างนี้ ขอให้หายไวๆ เท้าซ้ายกลับมาเหยียบคลัชแข็งๆ ท่ามกลางรถติดในกรุงเทพได้เหมือนเดิมครับ อิอิอิ

6. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    หายไวๆๆนะครับจิม

7. tul_flip

tul_flip Member Member

51
    0
    6
    หายไวๆนะครับ

8. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ผมก็เคยคว่ำจนสภาพรถเป็นประมาณนี้เลยครับ

แต่ของผมเป็น city ตัวแรกสุดเลยครับ( city s) แถวๆถนนติวานนท์

วันนั้นขับประมาณ 100 ฝนตกหยิมๆ แต่ถนนเปียกนะครับ (เป็นบรรยากาศที่น่าเสียตัวจัง) กำลังขับรถไปเรียนที่ ม.รังสิต มี 6 ล้อวิ่งตัดเล้นจากเลนซ้ายมาเลนขวาที่ผมกำลังวิ่งแซงเลย แต่ผมก็ใจเย็นนะไม่รีบหักหลบเพราะมีความรู้สึกว่าถนนนะตอนนั้นน่าจะลื่นพอตัวเลย ก็เลยแตะเบรคนิดหน่อยแล้วหลบลงเลนซ้าย แต่ที่ไหนได้ล้อหลังล็อคได้ไงไม่รู้ครับ รถเลยหมุนลงข้างทาง ก่อนที่รถจะลงข้างทางผมหันไปทางขวามือ ภาพที่ผมเห็นคือต้นไม้ต้นใหญ่มากครับอยู่ทางที่รถกำลังหมุนไปทางนั้นพอดี (ในใจก็คิดเอาแล้วฟาดต้นไม้ตันนั้นแน่ๆเลยกุ) แล้วความรู้สึกก็หายไปแต่มีความรู้สึกว่ากระแทกซัก 2-3 ทีก่อนรถหยุด พอรถหยุดสนิท ผมก็หันมาสำรวจตัวเองว่าเป็นไรมั๊ย(ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ไม่รู้ว่าดวงดี หรือพยายมไม่อยากได้ตัวรึไงไม่รู้ ผมสามารถลงจะรถได้โดยที่ไม่เป็นอะไรเลย ไม่มีแม้แต่รอยฟกช้ำ ดำเขียว อะไรเลย ) พอเดินลงมาจากรถ ผมก็เดาเหตุการคราวๆ คือ รถหลุดลงข้างทาง ไปชนกับกำแพงโรงงานที่อยู่ใกล้กับต้นไม้ต้นใหญ่ต้นนั้น แล้วกระเด็นไปชนกับท่อประปาที่อยู่ไม่ห่างจากกำแพงเท่าไหร่นัก จากนั้นรถก็ยังไปฟาดกับเสาไฟฟ้าต้นพอประมาณ หักลงมาอีก ดีที่เสาไม่หักทักรถอีกไม่งั้นน่ากลัวกว่านี้อีก ในใจก็นึก เฮ้อ กุรอดมาได้ไงวะ สวนรถไม่ต้องพูดถึงครับ ผมต้องขายซากไปเลยครับ ประกันบอกว่าซ้อมไม่คุมแล้วครับ ถึงซ้อมมาก็ไม่เหมือนเดิม หลังจากเกิดเหตุการณ์ ผมก็มานั่งนึกที่หลังว่า ก่อนถึงที่เกิดเหตุมันมีสี่แยกอยู่ ตอนนั้นเค้ากวดขันเรื่องคาดเข็มขัดนิรภัยอยู่ ผมเลยคาดเข็มขัด (เพื่อหนีตำรวจนะ ไม่ใช่เพื่อความปลอดภัย) ก่อนถึงแยกเลยคิดในใจว่าที่รอดมาได้นี้เพราะ
    1.คาดเข็มขัดอยู่
    2.นรกไม่ต้องการมันหหนักนรก
    3.ดวงครับดวง

ส่วนคุณจิมยังโชคดีครับที่ไม่เป็นไรมาก ขอให้หายไวๆนะครับ

ปล. ดูไม่เหมือนเบนซ์เลยอ่ะ เล่นซะเป็นซากรถเลย -.-"(เหมือนผมเลย 555)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2009
  9. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    พี่จิมมม ..

หนักเหมือนกันนะครับเนี่ย

ขอให้สุขภาพร่างกายหายเป็นปกติ

และกลับมาแข็งแรงโดยเร็วนะครับผม

ระหว่างนี้ก็พยายามพักผ่อนเยอะๆ อย่าเพิ่งทำอะไรหนักๆก่อนนะครับ

ด้วยความเป็นห่วงครับ

น้องก๊อตครับ

อ้อ ... พี่จิมขับรถคนเดียวใช่มั๊ยครับผม ไม่มีใครเป็นอะไรนะครับ

หายป่วยไวไวนะคร๊าบ

น้องก๊อต

10. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ถือว่าฟาดเคราะห์นะจิม ดีที่ยังไม่เป็นไรมาก

ถึงว่าหายไปเลย

หายไวไวนะคร้าบบบบ

ป.ล. เอาคันขาวมาฝากไว้ที่ผมก้อได้นะ จอดนานเดี๋ยวยางจาไม่กลม :D:D:D

11. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    โหหน่ากลัวมากเลยอ่ะพี่จิม

ฟาดเคราะห์ไปครับคนไม่เปนไรก้อดีแล้วครับ

หายเร็วๆนะครับพี่จิมแล้วเจอกานนคร้าบ

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไม่น่าละครับหายไปนาน

ไม่เจ็บมากก็ดีแล้วครับจิม เห็นรูปครั้งแรก นึกว่ารอยของ mr2 โล่งใจไป

หายป่วยไวๆนะครับ จิม

ปล. เหยียบครัชไม่ไหว ก็เอาเท้าขวามาช่วยเหยียบตอนเข้าเกียร์ไปก่อนนะ

ล้อเล่น งับ

13. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ขอบคุณทุกๆคนมากนะคับ ตอนนี้รถจอดเฉยๆเลย ไม่ได้ start มาเกือบ 2 เดือนแล้วเนี่ย ไม่ได้วิ่งเลยด้วย

เพราะที่บ้านไม่มีใครขับได้เลย บอกว่าคลัชแข็ง

ใครมาเอาไปดูแลแทนหน่อย พามันไปวิ่งเล่นแทนผมหน่อยดิช่วงนี้...............

:D:D:D:D:D

14. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    เห็นรถแล้วน่าตกใจ ขอให้หายไวๆนะครับ

15. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    อิอิอิ บ้านผมกับบ้านพี่ใกล้กาน ให้ผมเอาไปขับเล่นนวดยางหน่อยมั้ยครับพี่ 55555:D:D

16. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    หายไวๆนะครับ เสียดายรถจังเลย 2ประตูด้วย

17. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    โชคดีที่รอดมาได้ ขนาดลอยไปสอยกิ่งไม้ หายไวๆ นะครับ

18. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    หายไวไวคับพี่

19. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    โอยย
    ยังดีที่พี่จิมไม่เป็นไรนะงับ
    ฟาดเคราะหนะคับผม

สภาพน่ากลัวมาก ๆ เลยฮะ

20. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    หายไวไวครับจิม...........
    สภาพรถหนักมากครับ
    คนปลอดภัยดีแล้วครับ ฟาดเคราะห์ละกันนะครับ ดีกว่าเราบาดเจ็บสาหัด
    แล้วเจอกันเมื่อหายดีนะครับ เอาใจช่วย สู้ สู้

21. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    พี่จิมหายเร็วๆนะครับโห ตอนชนนี้อยู่ในสภาพไหนอ่ะครับน่ากลัวจริงๆ

22. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    หายไว ๆ คับ :)

23. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    หายไวๆๆครับ

24. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    เห็นรถแล้วใจหายเลย

หายไวๆ นะครับจิม
    ถือว่าฟาดเคราะ ต่อไปก็เฮงๆๆๆๆๆๆๆ

25. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    ว่าจะโทรไปหาอยู่เชียวไม่น่าเลยแต่ก็โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมากไปกว่านี้ ขอให้น้องจิมหายไวๆนะ แล้วถ้าอยากนั่งรถเล่นหรือมามิตติ้งก็โทรมาบอกนะ พี่จะเป็นคนขับให้เอง ดูแลตัวเองด้วยนะ

26. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    เอ้ยยย พี่จิมไม่เปนไรนะคะ ถือว่าฟาดเคราะห์และกัน ทำบุญๆๆๆเยอะๆๆๆ ยาแก้แพ้ ถ้ากินมันง่วงมากๆๆๆๆๆจิงๆ ไม่ควรขับรถโดยเด็ดขาดเลยอ่ะค่ะ >x< แย่เลยอ่า ขอให้หายไวๆนะคะพี่จิม ^^

27. merveil

merveil New Member Member

27
    1
    0
    หายไวๆ จิมมี่ เพื่อนๆ รออยู่ กรูรอหาคนมาล้างรถเป็นเพื่อนด้วย หายทันก็มา
    งานบวชไอ้โบ๊ทด้วย เดี๋ยวให้โบ๊ทให้พร จะได้ดวงดี
    PS แฟนมึงคิดถึงตายแล้ว ขึ้นมาด่วนๆ

28. aod24_dn

aod24_dn New Member Member

28
    0
    0
    เสียใจด้วยครับถนนแถวบ้านผมเหรอเนี้ย หายไวๆนะครับ

29. Gt1998

Gt1998 New Member Member

18
    0
    0
    หายไวๆนะครับ ....นี่ถ้าป็น mr2 คงหนักกว่านี้แน่เลย ถือว่าฟาดเคราะห์ครับ

30. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ขอบคุณทุกๆคนมากนะคับ ตอนนี้ก็โอเคขึ้นเยอะแล้ว

เดินเหินไปไหนมาไหนได้บ้าง หลังจากนอนอยู่แต่ในห้อง ไปไหนไม่เกินประตูบ้านมาเกือบเดือน

อย่างเบื่อเลย :D:D:D:D:D

ขับรถระวังๆกันหน่อยเด้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้