น้องใหม่ nv van รบกวนถามเรื่องแอร์ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mr.pj, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr.pj

mr.pj New Member Member

9
    0
    0
    คือเพิ่งได้ nv van มา 3 วัน มีปัญหาเรื่องแอร์ คือเปิดแอร์ขับได้ประมาณ15นาทีแอร์จะไม่เย็นมีแต่ลมออก
    ต้องปิดแอร์ประมาณ10นาทีแอร์ก้อจะเย็นไปร้านแอร์มา2รอบ รอบแรกเติมน้ำยาแอร์ รอบ2 เปลื่ยนไดเออร์ เติมน้ำยา ก้อไม่หาย กลุ้ม รบกวนท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ 0865556791 น้องใหม่ nv van 5458:cry:

2. คงต้องมีรอบที่ 3 ครับพร้อมกับถามมันว่า "เมิงทามยังงัยฟะ ไอ้สาดดดด.......มัยมันไม่เย็นฟะ" 555+ อ่า ล้อเล่งน่า...

คงต้องไปลองล้างตู้ดูด้วยมั้งครับ(จากประสบการณ์......จิงๆรู้ไม่มากหรอกนะ)อาจจะช่วยได้บ้างครับ

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมว่า อาการนี้ แอร์ ไม่ตัดครับ
    เทอร์โม เสีย
    ทำให้ตู้เป็นน้ำแข็ง

พอปิดแอร์ น้ำแข็งละลาย ก็ เย็นเหมือนเดิม

ผมว่า ประมาณ 300 นะค่า เทอร์โม

ก่อนอื่น ผมว่า เปลี่ยนร้าน แอร์ ด่วน ครับ

:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2009
  4. mr.pj

9
    0
    0
    น้องใหม่ ครับ

อยากจะบอกว่าชาว nv clup น้ำใจงาม จริง ๆ ขอบคุณครับ:teeth:

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนั้นครับ Thermo Stat เสียตัวไม่น่าเกิน 300 ตามที่ว่า
    อาการแค่นี้ยังวิเคราะห์ผิดเปลี่ยนร้านเถอะครับ:)

6. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ตามพี่ๆเขาเลยคับ...เก่งๆมีเยอะ..

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    vอิอิ น่าจะตามคุณเก่งเลยครับ
    รีบเปลี่ยนนะครับ เด๋วงานจะเข้าอีกถ้าปล่อยไว้นาน

8. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    อยู่แถวไหนครับ เผื่อจะได้แนะนำร้านได้

9. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0

คอมแอร์ของนิสสัน

คลัช มันชอบเดี้ยงคับ

ลองให้ช่างเช็คคลัชคอมแอร์ดูคับ

มีแนวโน้มได้เปลี่ยน

อาการคือ เปิดแอร์ได้ซักระยะ พอหน้าคลัชร้อนได้ที่

ก็จะไม่จับอีก จนกว่าตัวมันจะเย็น ถึงจะจับให้ใหม่อีกรอบ

10. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ผมล่ะหน่ายกะเรื่องแอร์จริงๆเล้ย

11. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    บ้านอยู่แถวไหนเอ่ยมาอู่แอร์ที่ผมไปซ่อมไหมอิอิแถวพัฒนาการ ผมเพิ่งไปทำมาเย็นเลยแต่ต้องไปแต่เช้าเปิดอู่แม่มเลยคนเยอะ
    เอาพิกัดไปก่อนชื่อร้าน พัฒนาการช่าง ออโต้แอร์คับ อยู่ซอยก่อน ซอยม.เกษมบัณฑิตคับจำไม่ได้ว่าซอยที่เท่าไรทำดีคับ

12. mr.pj

9
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

ขอบคุณนะครับ โดนมา 2500 เปลื่ยนคอม และก้อสาย เศร้า แอร์ก้อเย็น นะครับ แต่ไม่ประทับใจ ทำใจแล้วครับ
    :mad:

13. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ผมซ่อมมาจนเซงเลยแอร์ จนล่าสุดนี้เลยจัดชุดใหญ่โดนไป 5500 ตอนนี้แอร์เย็นทั้งกลางวันกลางคืนแล้วคับอิอิ

14. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    โถ่ๆๆๆ น่าสงสาร

ไม่บอกกันก่อน จะได้พาไปหาเซียนแอร์

มิเชื่อถามพี่เอ็กซ์ได้

ตอนนี้เย็นจับใจ ด้วยราคาเพียงพันต้นๆ อิอิอิ

15. mr.pj

9
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

ช่วยแนะนำร้านทำเบรคได้ไหมครับ
    รู้สึกเบรคหน้าไม่ค่อยชัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้