ถามเกี่ยวกับ 623 หน่อยค๊าบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Sir.Por, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sir.Por

Sir.Por New Member Member

418
    1
    0
    สวัสดีครับ คือ ตอนนี้ผม สนใจ 623 อยู่น่ะ ครับ ผม อยากทราบว่า ถ้าซื้อมา แล้ว วาง H22 เนี่ยครับจะกินน้ำมันขึ้นมากไหมครับวางแล้วแปลงเยอะไหม แล้ว พวก อะไหล่ ตัวถัง รวมถึงช่วงล่าง ต่างๆยังหาได้ไหมครับ จะได้เป็น องค์ประกอบในการตัดสินใจซื้อ ขอบคุณครับ :D :D

ปล.อ่อ ผมนำมาใช้ในชีวิตประจำวันด้วยครับ

2. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
  3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    อยู่แถวไหนคร้าบๆๆๆๆ....

เห็นอยู่ในคลับนนท์-แรซซิ่ง-โซน..อ่ะ..อยู่แถวไหนครับ.
    ผมอยู่แถวมอล์ลงามครับ.....ว่างๆแวะคุยได้ครับ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2009
  4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ เครื่อง H22 วางได้เลยครับ เพราะแท่นเครื่องมันวางได้เลยไม่ต้องแปลงแท่น กินน้ำมันไหม ถ้าไม่ได้อัดหาพยายมก็ไม่กินหรอก คืออย่าลากจนเทคเปิด มันก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่คุณจะทนไหวเหรอ คนขับเครื่อง VTEC ใครๆก็อยากdance กันทั้งนั้น อิอิ ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่เครื่องกินน้ำมันหรือป่าวหรอกครับ มันอยู่ที่น้ำมันมันแพงมากกว่า <พวกรวยชาติเดียวมันแดกซะเยอะครับ :D > ส่วนผมตอนนี้ H22 กินแก๊สไปตั้งแต่น้ำมันราคา 4ลิตร 100 แล้วครับ ช่วงล่างอะไรพวกนี้ลองดูตาม link พี่ใหญ่ได้เลยครับ แต่ที่แน่ๆ โช๊คเนี่ยผมใส่ของ Accord ปี 90-97 อยู่ครับ ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลงอะไร หวังว่าคลับเราคงมีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นอีกนะครับ :)

5. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ราคาเยี่ยม มีราศี ครับ

เครื่องก็วางได้เรย แต่มีผมอ่ะไม่ได้วาง H22 แต่ผมวาง F22B ก็วางได้เรยเหมือนกัน

ของฮอนด้าสบายเรยครับ เรื่องช่วงล่าง ของผมเองใส่ โช๊ค + สปริง ตรงรุ่น Accord ตาเพชร ครับ

ใช้ชีวิตประจำวันได้ดี อีกอย่าง ทำการประมงได้ด้วยครับ . . . . . เอิ้กส์ๆ

6. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เอา J ลงอีกเครื่อง เอาไว้ปั่น ใบพัดท้ายรถ

7. WATrover

611
    1
    0
    .ฮ่ะ..ฮ่ะ..ๆๆๆๆๆ

ฮ่ะๆๆๆๆๆ เอา J ลงเลย:)....
    วันหลังต้องลองประกบกับเรือหายาวดูบ้างแล้ว..555++

8. barague

barague Guest

0
    0
    0
    โซนฯนี้เค้ามีร้านที่ MEETING กานอยู่บ่อยๆก้อร้าน"ยกกระดก" อ่ะคร๊าบ เส้นทางก้อ คือ ขับรถขึ้นสะพานข้ามแยกแครายวิ่งเข้าเส้นทางขนานวิ่งมาเรื่อยๆ ผ่านโลตัสรัตนาธิเบศร์ซ้ายมือจนเจอร้าน ป.กุ้งเผาที่เปนลานจอดรถอยู่หัวมุมแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าเส้นถนนเลี่ยงเมืองนนท์(ตัดใหม่) ร้านจะอยู่ซ้ายมือไปเจอกานด้ายคร๊าบพี่วัฒน์ เพราะผมก้ออยู่ในทีมนี้เหมือนกัลแต่ม่ายค่อยด้ายเข้าไปอ่ะคัพ หัวหน้าแก็งค์ก้อชื่อวัฒน์เหมือนกัลซะอีกขับ CIVIC FD อยู่คัพในตอนนี้.

9. Sir.Por

418
    1
    0
    ทำประมง!! ยังไงหว่า อิอิ ส่วนผม เลยแปลงร่างรถเป็นเรือดำน้ำเหมือนกัน อิอิอิ

10. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ถูกใจลองอ่านกระทู้ในคลับให้ดีๆครับ ดูว่าเราเป็นเนื้อคู่กันมั้ยมีเวลาให้เค้ามั้ย ถ้าเราชั่งใจแล้วจะคบกับเค้า รับประกันคนในคลับฃ่วยเหลือกันได้หลายๆคนครับ รถเก่าแล้วธรรมดาก็ต้องมีการซ่อมบำรุงครับหาอู่ที่ซื่อสัตย์ หาพรรคพวกที่พอมีความรู้ในคลับนี้ได้ครับ หลายๆคนรู้
    ดียังโดนช่างฟันหัวแตกมาแย้ว5555555555555555

11. Sir.Por

418
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ยอมรับว่าใจผม เท ไปแล้วจริงๆ แพ้ใจเรื่อง ออฟชั่น อิอิ แต่ปัญหาหลักก็คือกลัวเรื่องอะไหล้เกี่ยวกับบอดี้น่ะครับ ช่วงล่างตอนนี้ผมวางใจละ ขอบคุณทุกคนครับ ถึงพี่ๆทุกท่าน มีโอกาส จะไป คาราวะครับ อิอิ

12. Pushzegg

168
    0
    0
    ในน้ำมีปลา ในนามีข้าว ครับ ในทะเลมีหอยยยยย......

ก้อเอาไว้หา . . . . หอย ไงครับ

13. Sir.Por

418
    1
    0
    อิอิ

14. WATrover

611
    1
    0
    เอาอีกแล้ว.....เรื่องร่อง..ข้ามกระทู้มาหา....หอย......

เอาอีกแล้วเจอหอยอีกกระทู้แล้ว.......น่าจับไปรวมกับกระทู้..ร่อง..
    555+++ร่อง.........ห.......ย.......:p:p:p(ทะลึ่งไปหน่อยนะ.)

15. Sir.Por

418
    1
    0

หา หอย นี่ ขอลงไปงมด้วยคนได้ไหมครับ อิอิ (ขำๆนะครับ ไม่ซีเรียสๆครับ)
    :D

16. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    หลงเสนห์...สาวเข้าให้อีกคนแรยะ ....(สาวสวยที่แสนงอนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) ยินดีต้อนรับล่วงหน้า555555555

17. caba

caba New Member Member

305
    0
    0

กินหอยระวังแรงถีนะคร๊าบบบบพี่น้อง

18. Pushzegg

168
    0
    0
    ผมจะเลิกหาละ ช่วงนี้หาไม่ค่อยได้ แก๊สหมด

19. WATrover

611
    1
    0
    ........แก็สหมด..ก็อัด..ตดใส่ไปเลย......555+++

:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:
    ก็ที่บ้านทำท่อต่อจากถังส้วมแล้วทำปั้นเล็กๆดูดเอามาเก็บ
    แล้วก็อัดเข้าถังจิลองดู......:D:D:D:D:D

20. Sir.Por

418
    1
    0
    โห จริงเหรอครับพี่ อิอิ สงสัยเทคเปิด ที อิอิ :D :D

21. Pushzegg

168
    0
    0
    เทคเปิด กี่โมงครับ เหมือนผับหรือป่าว......

ขำ ขำ นะครับ ยังไงขอให้ตัดสินใจและเลือกที่เราชอบจริงๆนะครับ ขอให้โชคดีคร้าบบบบบ

22. barague

barague Guest

0
    0
    0
    อ่านไปอ่านมากลายเปนกระทู้ "เพื่อนเกษตรและประมงผู้ใหญ่บ้านดำดึ๋ย" เสนอวิธีการหาหอยไปซะและ ทามมัยมานเพี้ยนทุกกระทู้เรยวะเนี่ย ม่ายเข้าจัยเรยจิงๆ.

23. Sir.Por

418
    1
    0
    ฮา ฮา กัน คับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้