อยากถามข้อสงสัยเกี่ยวกับโรลบาร์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เเฟนพันธ์เเท้สองร้อย, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าผมใส่โรลบาร์4จุดอยู่เป็นโรลบาร์ที่ทำในบ้านเรานี่หละเเต่เกิดเบื่ออยากได้เป็น6จุด
    ผมสามารถไปให้ร้านเค้าทำเพิ่มเป็น6จุดได้ใช่มั้ยครับ

1. ได้ครับ

2. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
  3. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ไม่ยาก.............

4. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    มีตัง ทำได้หมดทุกอย่างคับ

5. ทำได้คับ.................แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยอยากจะรับทำนะ.....ไม่รู้เพราะอะไร ?????

ผมเคยไปถาม 2 - 3 ร้านแล้ว แค่เพิ่มตัวไข้วเอง...ยังไม่ค่อยอยากจะรับทำกันเลยฮะ

พี่ๆที่เคยไปเพิ่มมา หรือรู้ที่ทำรบกวนบอกร้านและราคาโดยประมาณที่รับเสริม + เพิ่มด้วยก้อน่าจะดีนะคับ

เพราะทุกวันนี้ยังหาที่ทำไม่ได้เหมือนกัน

ช่วยๆกันๆไป

6. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ทำได้ครับ ไม่ก็ ถ้าเราต่อไปคิดจะเพิ่มจริงๆ เราให้เค้าทำขา สำหรับ ต่อโรบาชิ้นหน้าเลยก็ได้ครับ เวลาจะเพิ่ม ก็จะได้ไม่ต้อง ถอดตัว U ตรงกลางออก

7. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    ได้ชัวคับ

8. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    โรบาร์ นี้หน้าหลงไหล จริงๆๆ

9. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ได้ค๊าบ ของผมก็ ทำเพิ่มมาครับผม :D:D:D

10. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ทำร้านเดิมหรือเปล่าล่ะครับ ถ้าทำร้านเดิมน่าจะทำให้ หรือหากมีการพูดคุยกันก่อนแล้ว อย่างผมที่ทำที่ร้านนนท์ เทอร์โบ ตอนแรกก็ว่าจะทำครึ่งคันหน้า ช่างก็บอกราคามา ผมก็บอกว่าแล้วในอนาคตถ้าจะมาต่อเป็นเต็มคันได้มั๊ย พี่เค้าว่าได้เสมอ แต่ราคามันจะแพงกว่าทำเต็มคันตั้งแต่ตอนนี้นะ อาทิ ครึ่งคัน (หน้าหรือหลังก็ได้) 6,000 บาท เต็มคัน 8,500 บาท ถ้ามาต่อเติมเค้าจะคิด 6,000 X 2 ครั้ง มันก็ 12,000 ผมก็เลยเลือกทำเต็มคันไปเลย

ถ้าไม่ทำก็คงตามประสาพ่อค้าครับ เพราะต่อเติมอย่างมากแค่ท่อนละ 800-1000 บาท เสียเวลา ต้องมาเชื่อมขาต่อ ทำหัวใหม่ ต้องมาพ่นสีใหม่ รื้อ-ประกอบใหม่เหมือนกัน เสียเวลาพอๆกัน สู้ทำคันใหม่ดีกว่า ได้เงินก้อนใหม่คันละ 8-9 พัน

แต่ถ้าทำร้านอื่นมาแล้ว มาจ้างอีกร้านนึงต่อเติม ก็มักจะไม่รับทำ เป็นนัยว่าหยิ่งในศักดิ์ศรีน่ะครับ ประมาณว่า แล้วทำไมเมิงไม่ทำร้านกรูตั้งแต่ที่แรกว๊า มาเก็บขี้ที่ร้านกรูทำไม อะไรทำนองนี้ เคยได้ยินครับ

11. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    จัดเลยครับงามๆๆ......

12. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ผมเคยถามที่ร้าน รามอินทราเทอโบ เค้าเอา 5000 นะ

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อ่ะนะ เข้ามาเก็บความรู้คับ
    เพราะผมก้อยังไม่มีเลยอ่ะ

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มาเก็บเหมือนพี่หมู ผมก็ไม่มี อิอิ

15. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    กระทู้มีประโยชน์ สงสัยมานานละ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้