ท่านที่เคยซ่อมโช๊ค+บูทปีกนก+ยางหุ้มแล็ค+ลูกปืนล้อ มาบอกราคาทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ท่านที่เคยซ่อมโช๊ค+บูทปีกนก+ยางหุ้มแล็ค+ลูกปืนล้อ มาบอกราคาทีครับ

ผมจะเอารถไปตั้งศูนย์ถ่วงล้ออะครับแล้วทีนี้มันต้องทำรายการดังต่อไปนี้

1.โช๊คหน้าด้านซ้ายรั่ว
    2.โช๊คไม่ตรงเบ้า (ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่ไปโหลดมาหรือเปล่า)
    3.บู๊ทปีกนก 4 ตัว
    4.ยางหุ้มแล๊คกันฝั่น 1
    5.ลูกปืนล้อหน้าซ้าย

ทั้งหมดนี้ราคาโดยประมาณเท่าไรหรอครับ ผมจะได้ไปเช็คราคากับอู่แถวบ้าน พอดีว่าตอนนี้ยังไม่มีเงินซ่อมเลยครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    บูชปีกนกrbi 100-300
    ลูกปืนล้อหน้า 6-900
    ยางหุ้ทแร็ค 3-400
    รู้มาประมาณนี้ครับ

3. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ส่วนมากบูชปีกนก EK ไม่นิยมเอาไปอัดครับ จะต้องเปลี่ยนทั้งตัวปีกนกครับ
    เอาไปอัดมันใช้งานไม่ทนครับ เพราะตัวเบ้าที่ใส่บูชมันบางครับ
    ตอนแรกผมก็จะอัดแต่ก็ต้องทำใจเปลี่ยนทั้งชิ้นครับ อยู่ยาวกว่าเยอะครับ
    อันนี้ผมขอแนะนำครับ

4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ช่ายแล้วครับเปลี่ยนทั้งปีก ใช้ยาวๆ เลย อัดเอา ปีเดียว ก็พังอีกครับ

5. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    มันตัวไหนครับบูชปีกนก ที่ถามเพราะไม่แน่ใจครับ
    มีรูปช่วย หน่อยก้อดีครับ
    ขอบคุณครับ

6. นั่นอะดิ บูชปีกนกเป็นยังไง ยางหุ้มแร๊ค ลูกหมากเป็นไง แต่ที่รู้ร้านนี้เลยครับค่าแรงถูกมาก ผมไปเปลี่ยนเพลามาข้างขวา เฉพาะค่าเปลี่ยน 200 ซื้ออะไหล่มาเอง ลงมาจากสะพานซังฮี้ประมาณ 50 เมตร จะเห็นที่จอดรถชม.ละ10บาทเลี้ยวไปข้างในครับ ถูกกว่าร้านอื่นเยอะครับ

7. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    :ซ่อมโช๊คประมาณคู่ละ 1500 ถ้าจำไม่ผิดในกรณีถ้ามีน้ำมันซึมออกมาเอาไปอัดน้ำมันใหม่เปลี่ยนซีลอาจจะยังไม่หายต้องดูที่แกนโช๊คด้วยว่าแกนคดหรือเป็นรอยหรือเปล่าในส่วนนี้ถ้าเปลี่ยนแกนต้องเพิ่มเงินอีกน่าจะ 800 ลองไปทำดูผมเคยไปทำที่ร้าน GENAIL พุทมณฑลสาย3 เค้าจะดูให้หมดทุกอย่างทำออกมาก็ใช้ดีครับเราสามารถบอกได้ว่าจะให้อัดน้ำมันให้แข็งได้ประมาณโช๊คแต่งลองดูครับ

มาหาความรู้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้