+++++ รายชื่อ 30 แยกไฟแดงที่มีกล้อง +++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋นน้อย, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สี่แยกที่มีกล้องจับโดยจะมีการจับ3กรณี
    1 ผ่าสัญญานไฟแดงนอกจากนี้พวกที่ฝ่าไฟเหลืองก็มีโทษเช่นเดียวกับฝ่าไฟแดงแต่จะไม่ตัดแต้ม
    2.จอดติดสัญญาณไฟแดงทับเส้นขวาด้านหน้า
    3.จอดรถติดสัญญาณไฟค่อมช่องทาง (ค่อมเส้นขาว)
    30 แยกไฟแดงที่มีกล้อง มีดังต่อไปนี้ 1.แยกรัชดา-ลาดพร้าว 2.แยกบ้านม้า 3.แยกคลองตัน 4.แยกอโศกเพชร 5.แยกวิทยุ-เพลินจิต
    6.แยกซังฮี้ 7.แยกพญาไท 8.แยกโชคชัย 9.แยกนิด้า 10.แยกอุรุพงษ์ 11.แยกประดิพัทธ์ 12.แยกรัชดา-พระราม 4 13.แยกลำสาลี
    14. แยกบ้านแขก 15.แยกบางพลัด 16.แยกนรินทร 17.แยกราชประสงค์ 18.แยกอโศกสุขุมวิท 19.แยกสาทร 20.แยกตากสิน 21.แยกโพแก้ว 22.แยกพัฒนาการ-ตัดรามฯ 23.แยกร่มเกล้า 24.แยกศุลกากร 25.แยกเหม่งจ๋าย 26.แยกท่าพระ 27. แยกประเวศ 28.แยกอังรีดูนังต์ 29.แยกประชานุ^__^ล 30.แยกบางโพ
    ค่าปรับมีอัตราเดียว 500 บาท เป็นความผิดข้อหาขับรถฝ่าฝืนสัญญาณจราจรไฟสีแดง มาตรา22 (2) มีโทษตามมาตรา 152 ปรับไม่เกิน 1,000 บาท และตัดแต้ม 40 คะแนน

ขับรถด้วยความไม่ประมาทนะครับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน :D :D :D

เครดิต >>> www.ksrthailand.com <<<

tOon` ถูกใจสิ่งนี้
  2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    :D:D:D:D:D

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ใกล้ ๆ บ้านทั้งน๊านนน

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยโดน วิ่งผิดเลน บอกมันให้ช่วยหน่อย มันบอก มีกล้อง 4 แยก

5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    จัดใบขับขี่สีๆไปสักใบ แม่มเลิกพูดเลย

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ระวังหน่อยนะพี่ เจอไฟเหลืองกดใส่เลยนะ 55..:D:D:D

7. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    กดไปก็โดนฝ่าไฟเหลืองสิครับ :D :D :D

8. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    หวายยยยยๆๆๆๆ เสียวสันหลังแว๊บๆเลย เพิ่งจะผ่า แยกประดิพัดมาด้วยจิ อิอิ

9. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ถ้าผ่านเส้นขาวตอนไฟยังเขียวอยู่ก็ไม่เป็นไรครับ :D :D :D

10. DDLife

DDLife New Member Member

65
    3
    0
    ยังไงๆก็ระวังๆไว้หน่อยนะครับ แยกซังฮี้บ้านผมนี่เจอมาเองกับตัวเองเลยครับ คือผมขี่มอไซค์ตามรถกระบะอยู่ เห็นแล้วว่าไฟเขียวเหลืออีกตั้ง11วินาที ห่างจากเส้นขาวก่อนข้ามแยกแค่20เมตรได้ ยังไงๆก็ทันอยู่แล้ว แต่อยู่ดีๆมันก็แดงแบบไม่มีเหลืองเลยครับ รถกระบะเบรคเอี๊ยด ผมก็เอี๊ยดเกือบจูบตูดกระบะแล้ว
    ยังสงสัยอยู่จนทุกวันนี้ว่า...
    1.เค้าเห็นว่าฝั่งอื่นรถเยอะกว่าฝั่งที่ผมกำลังข้ามไปเลยอยากให้ฝั่งอื่นได้ไปไวไว (แต่มันอีกแค่11วินาทีเองนะนั่น)
    หรือว่า...
    2.เค้าตั้งใจกดให้มันแดงเพราะจะเอาค่าปรับจากรถกระบะคันนั้น ถ้าเบรคไม่อยู่แล้วยอมไหลข้ามแยกไป :mad:

11. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ต้องระวังนะครับพี่น้อง.,

12. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    พี่ของผมโดนมาแล้วคับ ส่งมาถึงบ้านเลยรูปพร้อมเวลาชัดเจน แต่ ไม่จ่ายมัน ไม่สนใจ ก็ไปยังไปต่อทะเบียนรถได้คับไม่เห็นมันทำไรเลย เหมือนระบบมันไม่ได้ลิงค์กันอะ เอิ๊กๆๆๆ

คือมีข้อสงใส เพราะ รูปที่กล้องมันถ่ายมามันไม่เห็นคนขับอะถ้าเราจะอ้างว่าเราไม่ได้ขับ พอดีคนใช้ขับก็ได้อาดิ อิๆๆ

แต่ก็ระวังละกันนะคับมาเล่นแบ่งปันประสบการคับผม^_^

13. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    สรุป ไม่จ่ายมีผล ไรไหมค๊าบ

14. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ณ ตอนเนียเท่าที่รู้ไม่เป็นไรคับ แต่ในอนาคตเค้าคงเอาจริงอะคับ

ยังไงเหลืองๆ แดงๆ ก็ จอดก่อนเลยก็ได้คับปลอดภัย ยกเว้นจะเจอพวกแยกกวนตีน เขียว แล้ว เหลือง แดง แบบสายฟ้า:D:D

15. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ตรงลาดพร้าวอะ คร๊าบ ไปหาเพื่อน คันผมมันแดงกลางแยกเลย รูปชัด ตอนนั้นรถติดมากมาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้