ถามเรื่อง...แก้ไขอาการรอรอบ หลังจากเปลี่ยนโบ$$

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aj anucha, 26 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ตอนนี้รถผม ไทรทัน 2.5 มี กล่องยกหัวฉีด+กล่องดันราง เซ็ทเทอร์โบ garrett a/r.61 โข่ง 47
    ติดตั้งโดยใช้ เขาหล่อเดิมๆติดรถ, โข่งหลังเดิม , ไม่มีเวสเกตแยก
    หลังจากเปลี่ยนโบมามีอาการรอรอบมาก ในช่วงรอบต่ำๆครับ ครับ เลยอยากถามว่าถ้าผมเปลี่ยนเป็นโข่งหล่อ เบอร์ 4 และขึ้นเขาเฮดเดอร์ใหม่+ เวสเกตแยก สหยนต์ จะทำให้อาการรอรอบดีขึ้นกว่าเดิมๆไหม๊ครับ:D:D

2. aj anucha

948
    1
    0
    โบครับ กับโข่งเดิมๆ รอรอบมาก....
    คอมมอนเรล ซิ่งนิสๆ แต่ส่วนมากใช้งานเป็นหลักครับ แนะนำด้วยว่าควรใช้โข่งหลัง เบอร์อะไร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2009
  3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    คงต้องเล่นที่โข่งหลังแล้วละครับ

ส่วนเขา ใช้ของเดิมก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

รอเซียนมาตอบดีก่า !!

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    รอ เซียน คอมมอนเรว มาตอบดีกว่าคับ
    ถ้าปั้มดิบ..ผมว่าโข่งหลังชัวร์ อิอิ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    รอๆๆๆๆๆๆ

6. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อัพๆๆๆๆๆๆ

8. aj anucha

948
    1
    0
    ..ต้นรอรอบครับ แต่ท้ายๆไหลดีกว่าเดิมนิดนึง ไหลดีขึ้นช่วงประมาณ 2300-4000 ครับ (แต่แบบนี้ใช้งานในเมืองผมว่ากินขึ้นนะ)
    ถ้าสมมุติว่าเปลี่ยนเขาเฮด อย่างเดียวมันจะช่วยไรได้มากป่ะครับ
    เพราะว่าหน้าแปลนจากเขาเดิมๆ มันเป็นรูกลม เส้นผ่านศูนย์กลางแค่ 6 หุน เองมั้งครับ
    ซึ่งเทียบกับ เขาเฮด ที่สร้างขึ้นมาใหม่ที่เป็นแปลนแบบ รูเหลี่ยม แบบปะกบกับแปลนโข่งหลังพอดีๆ เลยครับ
    แบบนี้น่าจะทำให้ไอเสีย มีแรงมาปั่นใบพัดได้แรงขึ้นปะครับ ผมกลัวว่าบ้างทีเราไปไล่โข่งหลังมันเล็กๆกลัวว่ามันจะอั้นและร้อนเอานะครับ

อยากหาข้อมูลไว้เยอะๆ รบกวน พี่ๆด้วยครับ คราวนี้กะว่าจะโมครั้งสุดท้ายแล้วครับ งบหมด...

9. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    เขาเดิมมาเร็วดีครับ ลองโข่งเบอร์4ดู

10. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    อัพครับบบบบบบ

11. aj anucha

948
    1
    0
    ทำไม เวลาเค้า ขึ้นโบใหม่นิยมขึ้นเฮดใหม่ล่ะครับ สงสัยมากครับ
    โข่งหล่อร้านน้ามืด แกบอกผมว่ารุ่นใบหลังรุ่น48 mmไม่ได้ทำครับ เพราะไม่ใช่โบตลาด
    ก็เลยจะวิธีแก้รอรอบด้วยการขึ้นเฮดใหม่แทนอ่ะครับ แต่ถ้ามันรอรอบกว่าเขาเดิมๆก็คงไม่ทำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้