นอกเรื่องหน่อย....รถทับ"ขี้"เข้าบ้าน เซ็งอ่ะ โคตรเหม็น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    คือเมื่อวานนี้เอารถเข้าจอดโรงรถเหมือนทุกวัน แต่พิเศษมาหน่อยตรงที่วันนี้โรงรถมีกลิ่นขี้
    ผมก็เซ็งซะด้วยครับ ก้มไปดูที่ล้อหน้าซ้าย มันถูกสลัดซะเต็มซุ้มยังกะข้าวเหนียวทุเรียนเลย
    เซ็งมากครับ ผ่านมา1วันแล้วโรงรถยังมีกลิ่นคละคลุ้งอยู่เลย ที่บ้านบ่นว่าโรงรถเหม็นมาก
    ทำไงดี ฉีดน้ำไล่ก็ไม่หาย โรงรถก็ทึบ วันนี้จะล้างรถยังต้องถอยเลย ... ครอบครัวบ่นเหม็น:mad:

I-PONG และ Mor ถูกใจสิ่งนี้
  2. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ลองใช้สเปรย์ดับกลิ่นสิครับ

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เป็นผมขะไป ล้าง อัด ฉีดเลยครับ

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ทนเอาครับ หาผ้ามาปิดจมูกเอา
    เอาน้ำฉีดยางก่อน
    แล้วถอยรถไปข้างนอก
    ถ้าจะล้างเองก็ฉีดเข้าไปแรงๆ
    ไม่ก็เสียซัก 100 นึง ที่ร้านล้างรถ

-------------------------------------------------------------------------------------
    ขี้หมาปกติจะหายเหม็นไปเองเมื่อมันแห้ง
    แต่กว่ามันจะแห้งก็...อ่ะนะ....จมูกคนที่ดมทุกวันคงด้านไปแล้ว

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เวรเหยียบขี้นี่เรื่องใหญ่เลยนะ(เหม็นมาก)ล้างอัดฉีดโลดด..

6. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    จะ นึก ภาพ นึก กลิ่น ทำ ไม วะ เรา

T_______T

7. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เล่า ซะ กลิ่น ออกจาก คอม เลย

ร้านอัดฉีด คับ เสีย เงิน หน่อย นึง

ดีก่า เหม็น เอง คิคิ

8. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ขี้หมาแห้งเร็วนะ

ไม่น่าจะเหม็นนาน

....

(หรือว่าไม่ใช่ขี้หมา อิอิ)

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมใช้สายยางที่บ้านฉีดจ่อไว้เลยครับ เคยเหมือนกันขี้กระจาย

10. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    โหข้าวเหนียวทุเรียนเลย 555+ โหดมากพี่

11. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ขับลุยฝนเลยครับ เจอแอ่งน้ำแถเข้าไปเลยครับ อิอิ

12. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ของผมเคยเจอประสบการณ์ข้าวเหนียวทุเรียนเต็มซุ้มแบบนี้เหมือนกัน ช่วงนั้นเป็นช่วงหน้าฝน ผมเลย หาลุยตามแอ่งน้ำ ลุยอยู่พักใหญ่ ๆ พยายามให้เร็ว แรงที่สุด เท่าที่ทำได้ โดยที่ยังขับได้ ทำไปทำมาหายหมดเลย แต่ช่วงนั้นหลอนขี้ไปพักใหญ่เลย

13. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ยังดีนะครับ ที่เป็นข้าวเหนียวทุเรียน ผมนี้เจอแบบว่าเหยียบขี้เละ ๆ ขึ้นรถตัวเองอ่ะครับ แล้วก็ไปละเลงพรมบนรถซะเหลืองขี้หมด นึกว่าใครตดบนรถ ที่ไหนได้กรูเหยียบขี้ขึ้นมา แถมละเลงแยมทุเรียนซะทั่วเลย

ไปคาร์แคร์ครับอัดฉีด ส่วนโรงรถ คงต้องเปิดประตูให้อากาศระบายสักสามสี่วันละมั๊ง

14. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ผมเกลียดขี้หมามาก อย่าว่าแต่รถเหยียบเลย ครับ ชอบมีหมามาขี้ ในที่ที่ผมจัดสวนไว้ รักสัตว์ยังไงก็เตะอ่ะ 55

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    มองเห็นภาพเลยคับ ข้าวเหนียวทุเรียนคับ

16. เค้า บอก ว่า จะโซค ดี

17. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    แค่บรรยาย กลิ่นก็มาเลย................

18. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    วันนี้ดีขึ้นแล้วครับ เอาน้ำฉีดแรงๆมันร่วงลงพื้นเกือบหมด กลายเป็นเศษเล็กๆน้อยๆไหลกระจายปกคลุมไปทั่วพื้นโรงรถไปหมด
    เท่าที่สังเกตดูแล้วขี้ก็เริ่มแห้งแล้วนะ กลิ่นเริ่มจางๆลงไปบ้าง จากกลิ่นขี้สด กลายเป็นกลิ่นสางๆสาบๆเหมือนขี้เปียกหมาดๆ
    (ขยายความครับ กลิ่นมันคล้ายๆเวลาเราเดินตามฟุตบาธตอนฝนตกแล้วมีขี้หมาแห้งเปียกฝนอยู่ตามทางอ่ะ) รุสึกผิดไงไม่รุที่
    ทรมานคนในบ้านเรื่องกลิ่น

ผมว่าขี้ที่ผมทับมานี่เป็นขี้คนแน่ๆเลย แบบว่าก่อนเข้าบ้านผมทับถุงพลาสติกอะไรไม่รู้ เสียดัง"โป๊ะ"
    คาดว่าน่าจะเป็นขี้เด็ก อาจจะมีเด็กปวดขี้บนรถแล้วเค้าเลยเอาถุงวางไว้ตามถนน มักง่ายกันเจงเจงเร้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2009
  19. Aeshey

Aeshey New Member Member

38
    1
    0
    เปลี่ยนล้อไปเลย 55....

ล้อเล่นน่ะครับ ล้างอัดฉีด.โลด

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เป็นผมถอยออกไปเเซด ซักรอบ เเล้วค่อยวนเข้าบ้าน

21. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    อ่านแล้วนึกภาพตาม กลิ่นโชยมาเลย

22. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ต้องเปลี่ยนรถเลยครับ

เพราะขี้มันจะกัดเหล็กจนผุ

อิอิอิ

23. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    อันนี้ยังอยู่นอกรถ เคยเหยียบขี้้ขึ้นรถ เกือบตาย

24. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    อ่านแล้วปวด...เลยครับ

25. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เหม็นมาเลย :D

26. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    เมื่อกี้หิวข้าวอยู่ เข้ามาอ่านแล้ว กินไม่ลง

นึกภาพออกเลย

เรื่องกลิ่นขี้นี่ทรมานมากกกก

27. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    แถวบ้านผมต้องล้างหน้าบ้านทุกวันอ่ะ ชอบมีพวกจูงหมามาขี้หน้าบ้านคนอื่น อย่างเซ็ง

28. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ซื้อ Coke หรือ ไม่ก็ Pepsi มาเถลาดให้ทั่วโลงรถซิครับ รับรองหายเหม็น 100% แต่หลังจากนั้นก็ต้องล้างน้ำเปล่าด้วย ไม่งั้นเหนียวแน่ๆ

29. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ผมเหยียบเป็นประจํา ซอยแถวบ้านหมาเยอะมาก กว่าจะถึงบ้านต้องฝ่าดงขี้หมา 10-20 กอง

30. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ต้องเอาขวดน้ำหอมเยอะๆๆหน่อยนะครับ เปิดฝาให้ปล่อยกลิ่นแรงๆๆ ทำให้ไม่เหม็นอีก อิอิ ต้องทนหน่อนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้